(QK7 Online) – Ngày 30-11, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu đến thăm, chúc mừng Trường Sĩ quan Lục quân 2 (Đại học Nguyễn Huệ). Tham gia đoàn có Ban Tổng giám đốc Công ty Đông Hải Quân khu 7 và các đơn vị thành viên Công ty Đông Hải.
Bộ Tư lệnh Quân khu 7 thăm Trường Sĩ quan Lục quân 2 (Đại học Nguyễn Huệ).
Tại buổi thăm, Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7 chúc mừng những kết quả, thành tích giáo dục, đào tạo, huấn luyện của nhà trường đã đạt được thời gian qua. Đồng chí Chính ủy Quân khu 7 mong rằng thời gian tới nhà trường tiếp tục tạo điều kiện giúp đỡ, phối hợp hiệu quả với các cơ quan, đơn vị, nhà trường của Quân khu 7, để trao đổi thông tin, kinh nghiệm và nghiệp vụ trong công tác giáo dục, đào tạo, nâng cao chất lượng đội ngũ sĩ quan chỉ huy lục quân có trình độ đại học và sau đại học. Cùng với đó là đào tạo cán bộ quân sự địa phương, làm công tác chỉ huy, quản lý, huấn luyện bộ đội.
Nhân dịp này, đồng chí Chính ủy Quân khu 7 chúc mừng đến Thiếu tướng Lương Đình Lành vừa được bổ nhiệm chức vụ Hiệu trưởng Trường Sĩ quan Lục quân 2 (Đại học Nguyễn Huệ).
Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu chúc mừng Thiếu tướng Lương Đình Lành vừa được bổ nhiệm chức vụ Hiệu trưởng.
Ban Tổng giám đốc Công ty Đông Hải - Quân khu 7 thăm Trường Sĩ quan Lục quân 2.
Thay mặt Ban Giám hiệu nhà trường, Thiếu tướng Lương Đình Lành, Hiệu trưởng nhà trường chân thành cảm ơn sự quan tâm của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 cũng như đồng chí Chính ủy Quân khu 7 đối với nhà trường và các thầy, cô giáo. Trong thời gian tới, Trường Sĩ quan Lục quân 2 mong rằng Bộ Tư lệnh Quân khu 7 cũng như các cơ quan, đơn vị của Quân khu 7 tiếp tục ủng hộ và sát cánh cùng Nhà trường trong công cuộc giáo dục, đào tạo, huấn luyện, nghiên cứu khoa học…
Thượng tá Lê Đức Hiền, Tổng Giám đốc Công ty Đông Hải chúc mừng Thiếu tướng Lương Đình Lành Hiệu trưởng Trường Sĩ quan Lục quân 2.
Thiếu tướng Lương Đình Lành, Hiệu trưởng nhà trường cho biết, kết quả tốt nghiệp năm học 2021-2022, 100% đạt yêu cầu, trong đó có hơn 92% khá, giỏi; cao học quân sự có 100% tốt nghiệp khá, giỏi. Đội ngũ cán bộ, giảng viên được chuẩn hóa, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ với 100% có trình độ đại học và sau đại học.
Ngọc Tuân