![](/fileman/Uploads/tbNews/19983/thumb/001_20201020141701584.jpg)
Đại tá Nguyễn Văn Thống chuyển lời cảm ơn của Đảng ủy, Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh đến lãnh đạo, cán bộ, công nhân viên Hội liên hiệp phụ nữ tỉnh, đồng thời nhấn mạnh vai trò của phụ nữ trong công tác hậu phương Quân đội, động viên thanh niên nhập ngũ, thăm hỏi các đơn vị biên phòng nhân dịp lễ, tết, đánh giá cao hiệu quả công tác phối hợp giữa 2 cơ quan.
Trong những năm qua, công tác phối hợp tuyên truyền, giáo dục truyền thống, phổ biến pháp luật cho cán bộ, chiến sĩ biên phòng, hội viên phụ nữ được đẩy mạnh nhất là các hoạt động của phụ nữ hướng về biên giới biển, đảo, chương trình “Đồng hành cùng phụ nữ biên cương”, công tác phụ nữ và bình đẳng giới và hỗ trợ phụ nữ phát triển kinh tế, xóa đói, giảm nghèo. Đặc biệt chương trình phối hợp “Vận động phụ nữ các dân tộc biên giới, hải đảo” tham gia bảo vệ chủ quyền, giữ gìn an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội ở địa bàn biên giới góp phần giúp chị em tích cực tham gia phát triển KT-XH, phòng ngừa buôn bán phụ nữ, trẻ em và công tác hậu phương quân đội; củng cố phát triển tổ chức cơ sở hội, xây dựng BĐBP tỉnh vững mạnh toàn diện, hoàn thành tốt chức trách nhiệm vụ được giao, bảo vệ vững chắc chủ quyền an ninh biên giới biển, đảo trên địa bàn tỉnh.
Qua đó góp phần mang lại không khí vui tươi, lành mạnh, cổ vũ, động viên cán bộ, chiến sỹ các đồn Biên phòng và nhân dân trên địa bàn khắc phục mọi khó khăn, hoàn thành tốt nhiệm vụ mà Đảng, Nhà nước và nhân dân giao phó.