![](/fileman/Uploads/tbNews/16013/thumb/dsc3041.jpg)
Căn nhà có diện tích 70 m2 xây tặng gia đình bà Thị Thia – người dân tộc S’tiêng có hoàn cảnh khó khăn tại thôn 6, xã Long Tân, huyện Phú Riềng, tổng kinh phí hơn 130 triệu đồng, trong đó kinh phí do UBMTTQVN tỉnh Bình Phước hỗ trợ 80 triệu đồng, Ban CHQS xã Long Tân hỗ trợ 30 ngày công, Công ty TNHH sơn Đức Hiền – TP Đồng Xoài hỗ trợ bột trét tường và sơn nước.
Tại buổi lễ, Bộ CHQS tỉnh, Ban CHQS huyện Phú Riềng, UBMTTQVN huyện Phú Riềng và các ban ngành đoàn thể xã Long Tân tặng gia đình quà và nhiều vật dụng sinh hoạt.