Năm 2016, Ban Tuyên giáo và các cơ quan báo chí trên địa bàn tỉnh Bình Thuận đã tập trung tuyên truyền, phản ánh đầy đủ, kịp thời hoạt động lãnh đạo, chỉ đạo của cấp ủy, chính quyền các cấp trong xây dựng nền quốc phòng toàn dân, xây dựng khu vực phòng thủ. Tuyên truyền giáo dục cán bộ, chiến sĩ, nhân dân nâng cao nhận thức về nhiệm vụ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, bảo vệ chủ quyền biển đảo, nhiệm vụ quân sự, quốc phòng của địa phương. Đồng thời đẩy mạnh tuyên truyền, phản bác và nêu cao cảnh giác trước các luận điệu xuyên tạc của các thế lực thù địch, qua đó góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, tiếp tục củng cố thế trận quốc phòng toàn dân. Cơ quan báo, đài Bình Thuận đã duy trì đều đặn hàng tuần chuyên trang, chuyên mục quốc phòng toàn dân; hàng ngày luôn có nhiều tin, bài, phóng sự phản ảnh kịp thời các hoạt động của LLVT tỉnh…
Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Bình Thuận khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích trong tuyên truyền
Ký kết phối hợp năm 2017