(QK7 Online) - Ngày 26/11, Ban CHQS quận 9, thành phố Hồ Chí Minh tổ chức họp mặt, giao lưu với chức sắc, nhà tu hành, chức việc các tôn giáo trên địa bàn quận.
Đại biểu tham dự buổi họp mặt.
Tại buổi giao lưu, đồng chí Nguyễn Văn Tâm, Chính trị viên, Ban CHQS quận thông báo một số tình hình cơ bản về quốc phòng an ninh và những đóng góp tích cực của các tôn giáo trên địa bàn quận trong hoạt động an sinh xã hội, chăm lo cho người nghèo, góp phần thực hiện hiệu quả chương trình giảm nghèo bền vững tại địa phương. Các tôn giáo tích cực tham gia các cuộc vận động, phong trào thi đua yêu nước do quận phát động như: Cuộc vận động “Học tập, làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”; phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”, “Vì biển đảo quê hương - Vì tuyến đầu Tổ quốc”… từ đó góp phần hoàn thành nhiệm vụ kinh tế-xã hội của quận 2019.
Đồng chí Đặng Thị Hồng Liên, Bí thư quận ủy, Chủ tịch HĐND quận ghi nhận vai trò to lớn của các tôn giáo trong công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đồng chí mong muốn trong thời gian tới, các vị chức sắc, chức việc, nhà tu hành, đồng bào có đạo luôn nêu cao tinh thần cảnh giác trước mọi âm mưu thủ đoạn của các thế lực thù địch lợi dụng vấn đề “Tự do, dân chủ, nhân quyền, “dân tộc, tôn giáo” để chia rẻ khối đại đoàn kết toàn dân tộc; tích cực góp phần cùng cấp uỷ, chính quyền, cơ quan quân sự và các ban ngành đoàn thể chính trị- xã hội tiếp tục xây dựng quận 9 ngày càng giàu đẹp.
Các vị chức sắc, nhà tu hành, chức việc các tôn giáo chia sẻ cảm nhận về sự phát triển kinh tế-xã hội của quận 9.
Các vị chức sắc, nhà tu hành, chức việc các tôn giáo cảm ơn lãnh đạo chính quyền địa phương luôn tạo mọi điều kiện để các tôn giáo sinh hoạt, phát triển. Thời gian tới, chính quyền địa phương và các tôn giáo tiếp tục phát huy, thắt chặt mối gắn kết, góp phần xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc trên địa bàn quận.
Thanh Hải