(QK7 Online) - Sáng ngày 13/3, Ban CHQS Quận 10, TPHCM tổ chức Hội thi cán bộ giảng dạy chính trị năm 2023. Tham dự khai mạc hội thi có các đồng chí: Võ Văn Long, Trưởng Ban Tuyên giáo Quận ủy; Nguyễn Trường Sơn, Trưởng ban Dân vận Quận ủy.
Thí sinh tham gia thi thực hành giảng bài.
28 thí sinh là Chính trị viên, Chính trị viên phó Ban CHQS 14 phường tham gia 3 phần thi: Soạn thảo bài giảng (gồm bài giảng trên giấy và bài giảng điện tử), thi kiến thức và thi thực hành giảng bài, kết hợp xử lý tình huống trong quá trình giảng bài.
Thông qua Hội thi giúp Đảng ủy, Ban CHQS quận nắm chất lượng đội ngũ cán bộ chính trị viên, chính trị viên phó Ban CHQS các phường, làm cơ sở bồi dưỡng nâng cao kiến thức toàn diện và năng lực giảng dạy chính trị; tăng cường trao đổi kinh nghiệm, phát hiện, nhân rộng, phổ biến những điển hình tiên tiến, cách làm hay trong quản lý và thực hành giảng dạy chính trị tại đơn vị, đồng thời lựa chọn những đồng chí đạt kết quả tốt tham gia Hội thi cấp Bộ Tư lệnh Thành phố.
Võ Đoàn