(QK7 Online) - Ngày 16-8, Trường Sĩ quan Lục quân 2 tuyên dương Chủ tịch Công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc giai đoạn 2018 - 2023, giao lưu văn nghệ, trao thưởng các hội thi chào mừng Đại hội đại biểu Công đoàn nhà trường lần thứ VIII (2023 - 2028).
Ban giám hiệu nhà trường trao thưởng các cá nhân đoạt giải trong các hội thi.
5 năm qua, phong trào thi đua và hoạt động công đoàn Trường Sĩ quan Lục quân 2 luôn được sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo của Thuờng vụ Đảng ủy, Ban giám hiệu nhà trường, cơ quan chính trị và cấp ủy, cán bộ chủ trì các cấp. Tổ chức công đoàn không ngừng phát triển và trưởng thành, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị trung tâm. Trong thành tích chung đó có nhiều tập thể, cá nhân tiêu biểu, cán bộ công đoàn xuất sắc thực sự là nòng cốt, là niềm cảm hứng trong mọi hoạt động của các cơ quan, đơn vị.
Để khích lệ đội ngũ cán bộ công đoàn tiếp tục phấn đấu vươn lên, đóng góp nhiều hơn nữa cho sự nghiệp giáo dục-đào tạo của nhà trường, Đảng ủy, Ban giám hiệu Trường Sĩ quan Lục quân 2 khen thưởng 9 Chủ tịch Công đoàn tiêu biểu giai đoạn 2018 – 2023.
Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam tặng Kỷ niệm chương cho 12 cá nhân thuộc Trường Sĩ quan Lục quân 2; Ban giám hiệu nhà trường trao thưởng 26 tập thể, 65 cá nhân đạt thành tích cao trong các hội thi chào mừng Đại hội Công đoàn nhà trường.
HOÀNG THÀNH