Đồng chí Chính ủy Vùng và các cơ quan chức năng của Vùng 2 giải đáp, làm rõ những nội dung mà bộ đội quan tâm, qua đó đạt được sự đồng thuận, kịp thời giải quyết những vướng mắc của bộ đội trên các mặt: quân sự, chuyên môn, chính trị, kinh tế đời sống.
Trong sinh hoạt đối thoại lần này, đồng chí Chính ủy Vùng 2 thông báo, định hướng một số vấn đề liên quan đến tình hình nhiệm vụ để cán bộ, chiến sĩ xác định tốt trách nhiệm trong thời gian tới, đồng thời yêu cầu cấp ủy, chỉ huy các đơn vị tiếp tục thực hiện hiệu quả quy chế dân chủ ở cơ sở, tăng cường đối thoại với bộ đội để nắm bắt và giải quyết kịp thời những tâm tư, nguyện vọng chính đáng của cán bộ, chiến sĩ, nhất là quân nhân mới về đơn vị công tác, qua đó góp phần xây dựng đoàn kết nội bộ, tạo sự đồng thuận, thống nhất trong nhận thức và hành động trong toàn Vùng, xây dựng đơn vị VMTD, tổ chức Đảng TSVM, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2020.