![](/fileman/Uploads/tbNews/18131/thumb/dsc0426.jpg)
Đại tá Biện Văn Chèo, Chính ủy Cục Kỹ thuật báo cáo công tác chuẩn bị
![](/fileman/Uploads/tbNews/18131/thumb/dsc0448.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu đóng góp ý kiến
![](/fileman/Uploads/tbNews/18131/thumb/dsc0441.jpg)
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đóng góp ý kiến
Các đại biểu đóng góp cần bổ sung, chỉnh sửa, cập nhật những chỉ thị, hướng dẫn mới sát với nhiệm vụ đảm bảo công tác kỹ thuật; Bổ sung nội dung thực hiện phong trào thi đua quyết thắng và phong trào thực hiện văn hóa công sở trong nhiệm kỳ tới; Bổ sung đánh giá công tác phát huy nguồn lực công nghiệp trong KVPT, kết quả thực hiện CVĐ 50 trong nhiệm kỳ qua và đánh giá sâu hơn về công tác hậu cần nội bộ. Riêng biện pháp khắc phục những khuyết điểm đã chỉ ra trong nhiệm kỳ qua cần cụ thể và sát với từng khuyết điểm đã nêu.
![](/fileman/Uploads/tbNews/18131/thumb/dsc0455.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung, Chính ủy Quân khu kết luận hội nghị
Đồng chí Chính ủy Quân khu lưu ý Cục Kỹ thuật cần xác định tốt vai trò, vị trí, tầm quan trọng của mình trong đội hình LLVT Quân khu để đánh giá các nội dung ngang tầm với nhiệm vụ của mình; Xác định những hạn chế, khuyết điểm gắn với vai trò tham mưu cho Thường vụ Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu, vai trò trong chỉ đạo, hướng dẫn, kiểm tra nâng cao chất lượng kỹ thuật và vai trò trong xây dựng cơ quan...để có biện pháp khắc phục hiệu quả. Đối với nhân sự phải đảm bảo tiêu chuẩn, cơ cấu hợp lý, có sự tín nhiệm cao. Tiếp thu đầy đủ những ý kiến đóng góp của các đại biểu và kết luận của Ban Thường vụ Đảng ủy Quân khu, bổ sung, chỉnh sửa đảm bảo cho đại hội thành công tốt đẹp.