(QK7 Online) – Sáng ngày 7/5, Chi bộ Cơ quan Ủy ban kiểm tra Đảng ủy Quân khu 7 tổ chức Đại hội nhiệm kỳ 2020-2025. Dự đại hội có Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 và toàn thể đảng viên Chi bộ Cơ quan UBKT Đảng ủy Quân khu.
Nhiệm kỳ 2015-2020, Chi bộ Cơ quan UBKT Đảng ủy Quân khu đã lãnh đạo thực hiện tốt khâu đột phá: Lãnh đạo có hiệu quả công tác tham mưu, đề xuất với Ban Thường vụ Đảng ủy, Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Quân khu về công tác kiểm tra, giám sát, thi hành kỷ luật. Làm tốt công tác hướng dẫn, chỉ đạo đối với các tổ chức Đảng, Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy các cấp chủ động tập trung kiểm tra, giám sát việc thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XII) của Đảng, Chỉ thị 05 của Bộ Chính trị; góp phần xây dựng các tổ chức đảng, đảng viên trong sạch vững mạnh, cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện; nhiều nội dung hoàn thành vượt chỉ tiêu kế hoạch nhiệm kỳ đề ra.
![](/fileman/Uploads/tbNews/17940/thumb/8.jpg)
Đại tá Nguyễn Quốc Khoa, Phó Chủ nhiệm UBKT Đảng ủy Quân khu trình bày dự thảo báo cáo chính trị của Chi bộ nhiệm kỳ 2015-2020.
Bên cạnh đó, việc xem xét thi hành kỷ luật tổ chức đảng, đảng viên được thực hiện đúng phương châm, nguyên tắc và thủ tục quy định; đảm bảo “công minh, chính xác, kịp thời”. Chi bộ cũng đã thực hiện tốt mô hình “Ba chủ động”, mô hình “Cơ quan 3 nhất”; đột phá: “Nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ”, xây dựng đội ngũ cán bộ, đảng viên có bản lĩnh chính trị vững vàng, tin tưởng tuyệt đối vào sự lãnh đạo của Đảng, chấp hành nghiêm chính sách, phát luật Nhà nước.
Trong nhiệm kỳ, Chi bộ Cơ quan UBKT Đảng ủy Quân khu 5 năm liền đạt trong sạch vững mạnh, 100% đảng viên hoàn thành tốt nhiệm vụ, có trên 20% đảng viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Năm 2015, 2016, 2017 Chi bộ Cơ quan UBKT Đảng ủy Quân khu được tặng Cờ thi đua xuất sắc của Tư lệnh Quân khu; năm 2018 đạt danh hiệu Đơn vị Quyết thắng và được Bộ Quốc phòng tặng bằng khen.
![](/fileman/Uploads/tbNews/17940/thumb/9.jpg)
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 phát biểu chỉ đạo tại đại hội.
Phát biểu tại đại hội, Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 ghi nhận, đánh giá cao tinh thần trách nhiệm và những kết quả đạt được trong nhiệm kỳ qua của tập thể Chi bộ Cơ quan UBKT Đảng ủy Quân khu. Đồng chí Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đề nghị Chi bộ Cơ quan UBKT Đảng ủy Quân khu tiếp tục phát huy những kết quả đạt được; đồng thời thẳng thắn nhìn nhận, làm rõ những nguyên nhân khuyết điểm, đề ra bài học kinh nghiệm cụ thể nhằm làm tốt công tác kiểm tra giám sát trong nhiệm kỳ tới. Đồng thời, tập trung nghiên cứu, nắm chắc chủ trương, quan điểm của Đảng, Nhà nước, tham mưu kịp thời đạt kết quả cao; tích cực học tập, đổi mới nâng cao trình độ chuyên môn, đề cao tinh thần trách nhiệm, gương mẫu, uy tín, đổi mới tư duy công tác; đoàn kết, thống nhất xây dựng chi bộ trong sạch vững mạnh, cơ quan vững mạnh toàn diện “mẫu mực, tiêu biểu”, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ trong nhiệm kỳ 2020-2025.
![](/fileman/Uploads/tbNews/17940/thumb/5.jpg)
Các đại biểu bỏ phiếu bầu Bí thư, Phó Bí thư và đoàn đại biểu dự Đại hội đại biểu Đảng bộ Cục Chính trị lần thứ XII.
Tại đại hội, các đại biểu đã tập trung thảo luận đóng góp ý kiến vào dự thảo báo cáo chính trị của Chi bộ nhiệm kỳ 2015-2020, phương hướng nhiệm kỳ 2020-2025 và đóng góp vào dự thảo báo cáo chính trị Đại hội đại biểu Đảng bộ Cục Chính trị lần thứ XII nhiệm kỳ 2020-2025.
![](/fileman/Uploads/tbNews/17940/thumb/1.jpg)
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 tặng hoa chúc mừng Bí thư, Phó Bí thư nhiệm kỳ 2020-2025 và đoàn đại biểu dự đại hội cấp trên.
Đại hội đã bầu Đại tá Nguyễn Quốc Khoa, Phó Chủ nhiệm UBKT Đảng ủy Quân khu giữ chức Bí thư Chi bộ; đồng chí Đại tá Lê Văn Sáu giữ chức Phó Bí thư Chi bộ nhiệm kỳ 2020-2025 và bầu đoàn đại biểu đi dự Đại hội đại biểu Đảng bộ Cục Chính trị lần thứ XII nhiệm kỳ 2020-2025.
Long Hồ