Tại buổi lễ, có 162 tập thể, 240 cá nhân thuộc các tổ chức Đảng trực thuộc Thành ủy TPHCM thực hiện tốt việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh đã được biểu dương, khen thưởng. Đây là những tập thể, cá nhân đã có nhiều thành tích xuất sắc, đi đầu trong sáng tạo, đổi mới, góp phần không nhỏ vào sự phát triển của Thành phố.
Nhiều tập thể đã triển khai hiệu quả các công trình phục vụ nhân dân, khắc phục những hạn chế, khuyết điểm kéo dài nhiều năm, tạo nên các bước đột phá trong nhiều lĩnh vực như: Xây dựng Đảng, quản lý xây dựng, lập lại trật tự đô thị, vỉa hè, lòng lề đường; công tác chăm lo cho người nghèo, gia đình neo đơn, gia đình chính sách; chăm lo cho bệnh nhân nghèo, trẻ em thiệt thòi… Nhiều công trình an sinh xã hội được triển khai ngày càng hiệu quả từng bước nâng cao chất lượng đời sống người dân. 240 cá nhân được tuyên dương đợt này là những gương tiêu biểu trong việc nỗ lực, sáng tạo, đưa ra nhiều sáng kiến nhằm đổi mới môi trường hoạt động. Đó còn là những cán bộ, chiến sĩ gương mẫu, hết mình trong thực hiện nhiệm vụ quốc phòng - quân sự địa phương, giữ gìn an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, mang lại cuộc sống yên bình cho người dân Thành phố.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/4129/thumb/1_1.jpg)
Đại tá Nguyễn Văn Hoàng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Bộ Tư lệnh TPHCM (hàng đầu, thứ 6 từ bên phải sang) nhận bằng khen của Thành ủy TPHCM
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/4129/thumb/3_1.jpg)
Các điển hình được biểu dương, khen thưởng chụp ảnh lưu niệm với lãnh đạo TPHCM