![](/fileman/Uploads/tbNews/18883/thumb/dh-tien-hanh-bo-phieu-bau-bau-bch-db-ptm-khoa-moi-1.jpg)
Cấp ủy các cấp tổ chức học tập, quán triệt, tuyên truyền cho cán bộ, đảng viên và triển khai thực hiện nghiêm túc, làm cho các cấp ủy, tổ chức Đảng, cán bộ, đảng viên, quần chúng nhận thức sâu sắc, tạo sự tin tưởng, đồng thuận, trách nhiệm cao. Đặc biệt, để tổ chức đại hội đúng nguyên tắc, có chất lượng, Đảng ủy Sư đoàn chọn một chi bộ và một Đảng bộ cơ sở đại hội trước để các chi bộ, Đảng bộ khác trong toàn Sư đoàn rút kinh nghiệm.
Đến tháng 4 năm 2020, 7 Đảng bộ, chi bộ cơ sở trong Đảng bộ Sư đoàn đã tổ chức Đại hội Đảng thành công tốt đẹp. Trong đó, 100% cán bộ chủ trì các cơ quan, đơn vị được bầu vào Ban chấp hành chi bộ, Đảng bộ với số phiếu tín nhiệm tuyệt đối.
Đại tá Lý Văn Nghiêu, Bí thư Đảng ủy, Chính uỷ Sư đoàn cho biết: Thành công của Đại hội Đảng bộ, chi bộ, ngoài việc Thường vụ Đảng ủy Sư đoàn thường xuyên quan tâm, lãnh đạo, chỉ đạo chặt chẽ thì cấp ủy, chỉ huy các đơn vị phát huy tốt tinh thần trách nhiệm, tổ chức mọi công tác chuẩn bị kỹ, xây dựng kế hoạch, phân công cụ thể đến từng cấp ủy viên; phát huy trí tuệ tập thể, bám sát nhiệm vụ chính trị của cơ quan, đơn vị để xây dựng văn kiện đại hội. Công tác nhân sự được tiến hành rà soát kỹ, vừa bảo đảm cơ cấu, vừa bảo đảm tiêu chuẩn, uy tín với quan điểm không vì cơ cấu mà hạ thấp tiêu chuẩn, quá trình làm công tác chuẩn bị các cấp ủy cũng nắm tình hình dư luận, ý kiến của cán bộ, đảng viên để định hướng.
Từ thành công của đại hội các Đảng bộ, chi bộ cơ sở cho thấy, bên cạnh công tác chuẩn bị về văn kiện, nhân sự đại hội, công tác tuyên truyền được chính ủy, chính trị viên, cơ quan chính trị, cấp ủy các cấp đặc biệt quan tâm, toàn Sư đoàn tổ chức nhiều hoạt động thi đua đột kích chào mừng đại hội và đẩy mạnh việc tuyên truyền giáo dục về truyền thống lịch sử của Đảng, Quân đội, Quân khu, Sư đoàn và đơn vị. Các cơ quan, đơn vị thuộc Sư đoàn xây dựng nhiều công trình chào mừng Đại hội Đảng các cấp, thiết thực hiệu quả như: Công trình “Đèn thắp sáng đường nội bộ sử dụng năng lượng mặt trời”, “Vườn hoa thanh niên”, “Bảng tin tuyên truyền bằng đèn Led”, “Màn hình tivi bằng đèn Led”, “xây dựng các khu vực luyện tập thể dục thể thao”… phục vụ đời sống văn hóa tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ toàn Sư đoàn.
Với sự chuẩn bị chu đáo, chặt chẽ, lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát, kịp thời của cấp ủy Đảng các cấp cùng với sự đồng thuận, quyết tâm cao của cán bộ, đảng viên trong toàn Đảng bộ, tin rằng Đại hội đại biểu Đảng bộ Sư đoàn sẽ gặt hái những thành công tốt đẹp. Thông qua đại hội, tiếp tục nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của các cấp ủy, tổ chức Đảng đáp ứng yêu cầu lãnh đạo cơ quan, đơn vị hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.