(QK7 Online) - Sáng 16 tháng 6, Trường Quân sự Quân khu 7 tổ chức Lễ khai giảng bồi dưỡng kiến thức quốc phòng an ninh đối tượng 2, khóa 15 (theo Thông tư 24 của Bộ Quốc phòng). Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Phó Tư lệnh Quân khu 7 đến dự và phát biểu khai mạc.
130 học viên ở các cơ quan, đơn vị, nhà trường, địa phương, doanh nghiệp trong lực lượng vũ trang Quân khu 7 và các đơn vị Bộ đội Biên phòng, Binh đoàn 16 đóng quân trên địa bàn Quân khu 7 về tham dự lớp bồi dưỡng.
Các học viên tham gia lớp Bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh khóa 15
Phát biểu tại Lễ khai giảng, Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Phó Tư lệnh Quân khu 7 ghi nhận những kết quả đạt được trong công tác giáo dục đào tạo của nhà trường thời gian qua; đồng thời bày tỏ mong muốn, đội ngũ cán bộ, giáo viên, học viên, chiến sĩ nhà trường tập trung duy trì chặt chẽ kế hoạch học tập, tăng cường quản lý quân số, duy trì nền nếp học tập, công tác, rèn luyện của các đối tượng bảo đảm chất lượng.
Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Phó Tư lệnh Quân khu 7 và học viên về tham dự lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng an ninh
Đồng chí Phó Tư lệnh yêu cầu các học viên thực hiện nghiêm túc chương trình, kế hoạch khóa học. Bên cạnh đó, nêu cao tinh thần trách nhiệm, tập trung nghiên cứu, đề cao ý thức tự giác, chủ động, sáng tạo trong học tập. Kết hợp chặt chẽ giữa nghiên cứu lý luận với kinh nghiệm thực tiễn, nhất là những vấn đề mới trong thực tiễn công tác.
Tuấn Anh