(QK7 Online) - Sáng ngày 15/7, Đại hội đại biểu Đảng bộ Quân sự Thành phố Hồ Chí Minh lần thứ XII, nhiệm kỳ 2020 - 2025 tiếp tục chương trình làm việc và bế mạc thành công tốt đẹp.
Qua 2 ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc và trách nhiệm cao, Đại hội đại biểu Đảng bộ Quân sự Thành phố Hồ Chí Minh lần thứ XII đã hoàn thành 4 nội dung theo quy định của Bộ Chính trị, chỉ đạo của Thường vụ Đảng ủy Quân khu 7 và Ban Thường vụ Thành ủy, kết quả này góp phần vào sự thành công của Đại hội các cấp trong Đảng bộ Thành phố và Đảng bộ Quân khu 7.
Các đại biểu bỏ phiếu bầu Ban Chấp hành Đảng bộ Quân sự Thành phố nhiệm kỳ mới.
Kết quả nổi bật của Đại hội là sự nhất trí cao với đánh giá tình hình và kết quả thực hiện nhiệm vụ; phương hướng, mục tiêu, chỉ tiêu nhiệm vụ, các khâu đột phá và những giải pháp lãnh đạo trong nhiệm kỳ 2020-2025. Nhiều ý kiến đóng góp của đại biểu rất chân thành và sâu sắc, sát với thực tiễn và thiết thực cho công tác lãnh đạo, chỉ đạo của Đảng ủy trong nhiệm kỳ tới.
"Thông qua vai trò tham mưu của Đảng bộ Quân sự, Thành phố Hồ Chí Minh luôn là điểm sáng, là hình mẫu về xây dựng nền quốc phòng toàn dân vững mạnh, thế trận quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh nhân dân vững chắc để các địa phương khác học tập, noi theo..."
Trung tướng TRẦN HOÀI TRUNG, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7
Đại hội xác định, trong nhiệm kỳ tới, Đảng bộ Quân sự Thành phố sẽ tiếp tục tập trung tham mưu cấp ủy, chính quyền địa phương và Quân khu xây dựng nền Quốc phòng toàn dân, thế trận Quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh nhân dân, xây dựng khu vực phòng thủ vững chắc; xây dựng Đảng bộ quân sự Thành phố vững mạnh về chính trị, tư tưởng, tổ chức và đạo đức; lực lượng vũ trang thành phố vững mạnh toàn diện, có chất lượng tổng hợp, sức mạnh chiến đấu ngày càng cao, sẵn sàng nhận và hoàn thành thắng lợi mọi nhiệm vụ được giao.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/18849/thumb/tan6091_20200715122945647.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Văn Nam, Tư lệnh Bộ Tư lệnh TP.HCM phát biểu bế mạc Đại hội.
Để thực hiện, Đảng bộ Quân sự Thành phố Hồ Chí Minh xác định 3 khâu đột phá và 7 nhiệm vụ, giải pháp. Trong đó, trọng tâm vào nâng cao hiệu quả công tác tham mưu và tổ chức thực hiện nhiệm vụ quân sự quốc phòng địa phương của cấp ủy, chỉ huy cơ quan quân sự các cấp; nâng cao chất lượng công tác huấn luyện, tạo sự chuyển biến vững chắc trong xây dựng nền nếp chính quy, chấp hành pháp luật Nhà nước, kỷ luật quân đội và bảo đảm an toàn; nâng cao năng lực lãnh đạo toàn diện và sức chiến đấu của các tổ chức cơ sở Đảng, tập trung vào cấp ủy, chi bộ.
Đồng chí Nguyễn Thành Phong, UVTW Đảng, Chủ tịch UBND Thành phố Hồ Chí Minh tặng hoa chúc mừng Ban Chấp hành Đảng bộ Quân sự Thành phố nhiệm kỳ 2020 - 2025.
Đại hội đã bầu Ban Chấp hành Đảng bộ Quân sự Thành phố nhiệm kỳ 2020 - 2025 gồm 17 đồng chí, bầu 04 đại biểu chính thức đi dự Đại hội đại biểu Đảng bộ Thành phố lần thứ XI. Tại phiên họp lần thứ nhất của Ban Chấp hành Đảng bộ Quân sự Thành phố nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã bầu Ban Thường vụ Đảng ủy, Phó Bí thư Thường trực, Phó Bí thư, Ủy ban Kiểm tra, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Quân sự Thành phố. Đại tá Phan Văn Xựng, Thành ủy viên, Chính ủy Bộ Tư lệnh TP.HCM được bầu là Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy Quân sự Thành phố.
Hải Yến