(QK7 Online) – Ngày 05/6/2020, Đảng bộ Kho VK102 tổ chức Đại hội đảng viên lần thứ IV nhiệm kỳ 2020 – 2025. Đại tá Huỳnh Tấn Hùng, Phó Bí thư Đảng ủy Cục Hậu cần, Chủ nhiệm Hậu cần Quân khu dự và phát biểu chỉ đạo.
Kho xăng dầu VK102 là kho đầu nguồn của Bộ Quốc phòng, có nhiệm vụ tiếp nhận, cấp phát xăng dầu và trang thiết bị xăng dầu không chỉ cho lực lượng vũ trang Quân khu 7 mà còn phục vụ các đơn vị của Bộ Quốc phòng đứng chân trên địa bàn phía Nam. Đơn vị được đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng kỹ thuật trở thành một hệ thống nhập, xuất liên hoàn giữa đường thủy và đường bộ, có hệ thống bồn bể đủ tiêu chuẩn kỹ thuật, chứa riêng biệt các loại xăng, dầu.
Đại tá Huỳnh Tấn Hùng tặng hoa chúc mừng đại hội
Nhiệm kỳ 2015 – 2020, Đảng bộ đã lãnh đạo đơn vị luôn tuân thủ nghiêm ngặt các nguyên tắc, quy định của ngành; tiếp nhận, cấp phát, bảo quản đúng chủng loại, đúng chất lượng, đăng ký, thống kê sổ sách, lấy mẫu, niêm mẫu, giao nhận được thực hiện đúng quy trình. Đơn vị thường xuyên quán triệt, xây dựng phong cách, tác phong công tác khoa học, tạo điều kiện thuận lợi nhất cho các đối tác, bạn hàng khi đến làm việc, chính vì vậy, kho VK102 luôn là địa chỉ tin cậy đối với các đơn vị trong và ngoài quân đội. Trong nhiệm kỳ đã tổ chức tiếp nhận, cấp phát gần 3,5 triệu m3 xăng dầu các loại, hoàn thành tốt các chỉ tiêu, nhiệm vụ được giao, bảo đảm an toàn tuyệt đối.
Đoàn Chủ tịch điều hành đại hội
Công tác xây dựng đơn vị, tăng gia sản xuất, cải tạo cảnh quan môi trường được quan tâm và thực hiện có hiệu quả. Phong trào thi đua quyết thắng luôn gắn liền với các cuộc vận động lớn của ngành, của Quân đội. Đơn vị đã xây dựng và nhân rộng nhiều mô hình, điển hình tiên tiến, đặc biệt là mô hình “Nhà kho chính quy, đơn vị nền nếp, chấp hành nghiêm pháp luật Nhà nước, kỷ luật Quân đội và quy định của đơn vị”
Nhiệm kỳ 2020 – 2025, Đảng bộ Kho VK102 xác định tập trung thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị là tổ chức tiếp nhận, bảo quản, cấp phát xăng dầu, vật tư kỹ thuật xăng dầu kịp thời, đầy đủ, an toàn, chính xác; xây dựng Đảng bộ trong sạch vững mạnh, đơn vị vững mạnh toàn diện. Trong đó, đặc biệt chú trọng 3 khâu đột phá: Nâng cao trình độ quản lý, chỉ huy của đội ngũ cán bộ chủ trì các cấp; Huấn luyện nâng cao chất lượng nghiệp vụ chuyên môn xăng dầu và thực hành phòng cháy, chữa cháy; Xây dựng ý thức tự giác chấp hành nghiêm pháp luật Nhà nước, kỷ luật Quân đội, nêu cao tinh thần vượt khó, phấn đấu vươn lên hoàn thành tốt nhiệm vụ.
Đại tá Huỳnh Tấn Hùng phát biểu chỉ đạo
Phát biểu chỉ đạo đại hội, Đại tá Huỳnh Tấn Hùng đánh giá cao công tác chuẩn bị đại hội của Đảng bộ, các ý kiến tại đại hội sâu, sát thực tế, trách nhiệm, có tính xây dựng cao. Đồng chí Chủ nhiệm Hậu cần Quân khu biểu dương Đảng bộ Kho VK102 nhiệm kỳ qua đã đoàn kết, thống nhất lãnh đạo đơn vị thực hiện tốt các mặt công tác, trong đó nổi bật là công tác sẵn sàng chiến đấu, huấn luyện, quản lý đất quốc phòng, công tác quản lý, bảo đảm an toàn kho, xây dựng nền nếp chính quy, cảnh quan môi trường, tận dụng tốt công suất dôi dư, chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ.
Nhiệm kỳ tới, Đại tá Nguyễn Tấn Hùng đề nghị Đảng bộ đơn vị chấp hành nghiêm nguyên tắc tập trung dân chủ, xây dựng nội bộ đoàn kết, thống nhất; làm tốt công tác kiểm tra, giám sát, phát huy điểm mạnh đồng thời kiên quyết sửa chữa khuyết điểm, lãnh đạo đơn vị thực hiện thắng lợi mọi nhiệm vụ được giao.
Đảng viên bầu cử BCH Đảng bộ
![](/fileman/Uploads/tbNews/18358/thumb/65c8b22a5444a91af055.jpg)
Đại tá Huỳnh Tấn Hùng chúc mừng Ban chấp hành Đảng bộ nhiệm kỳ 2020 - 2025
Đại hội đã bầu Ban chấp hành Đảng bộ gồm 7 đồng chí và đoàn đại biểu dự Đại hội Đảng bộ Cục Hậu cần nhiệm kỳ 2020 – 2025.
Thế Hiền – Nguyễn Hoàng