(QK7 Online) – Tiếp tục chương trình tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 9 Quốc hội khóa XIV, ngày 23/6, Đoàn đại biểu Quốc hội TP. Hồ Chí Minh gồm: Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng, nguyên Phó Chính ủy Quân khu 7; bà Tô Thị Bích Châu, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam TP. Hồ Chí Minh và ông Dương Ngọc Hải, Trưởng Ban Nội chính Thành ủy đã có buổi tiếp xúc với cử tri quận 7 và huyện Nhà Bè.
![](/fileman/Uploads/tbNews/18573/thumb/3_20200623214401208.jpg)
Đoàn đại biểu Quốc hội TP. Hồ Chí Minh tiếp xúc với cử tri quận 7.
Tại Quận 7, các cử tri bày tỏ đồng thuận, nhất trí cao kết quả của kỳ họp thứ 9 Quốc hội khóa XIV mà đoàn đại biểu Quốc hội đã thông báo; đồng thời kiến nghị với đoàn đại biểu Quốc hội những vấn đề như: Việc cấp giấy quyền sử dụng đất cho các hộ dân; đề xuất đầu tư nâng cấp hẻm 20 đường Nguyễn Thị Thập, quận 7 và điều chỉnh quy hoạch lô đất số 09, đường Lê Văn Lương và đường Nguyễn Thị Thập, phường Tân Quy đã nhiều năm chưa được giải quyết, đền bù thỏa đáng cho người dân.
![](/fileman/Uploads/tbNews/18573/thumb/6.jpg)
Cử tri Quận 7 phát biểu ý kiến với đoàn đại biểu Quốc hội.
![](/fileman/Uploads/tbNews/18573/thumb/1.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng, nguyên Phó Chính ủy Quân khu 7 thông báo kết quả kỳ họp thứ 9 Quốc hội khóa XIV đến cử tri huyện Nhà Bè.
Tại huyện Nhà Bè, có 17 ý kiến của cử tri, trong đó đa số các cử tri kiến nghị đoàn đại biểu Quốc hội xem xét những sai phạm về quy hoạch nhà đất, cấp giấy quyền sử dụng đất, các thủ tục pháp lý tại dự án khu dân cư Phú Xuân và khu dân cư Hồng Lĩnh; việc hỗ trợ người dân trong dịch Covid-19; xử lý vi phạm lấn chiếm đất công cộng tại cầu Hiệp Phước và xử lý rác thải, nâng cấp cơ sở hạ tầng chống ngập nước trên địa bàn huyện Nhà Bè…
Các ý kiến của cử tri đều được lãnh đạo quận 7 và huyện Nhà Bè ghi nhận, giải đáp tại buổi tiếp xúc; đồng thời sẽ tiếp tục chỉ đạo các cơ quan, ban, ngành có liên quan trả lời bằng văn bản và đối thoại trực tiếp hướng dẫn, hỗ trợ người dân giải quyết các vấn đề khó khăn trong thời gian tới.
![](/fileman/Uploads/tbNews/18573/thumb/4.jpg)
Đồng chí Tô Thị Bích Châu giải đáp các ý kiến của cử tri huyện Nhà Bè.
Thay mặt đoàn đại biểu Quốc hội TP. Hồ Chí Minh, đồng chí Tô Thị Bích Châu, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam TP. Hồ Chí Minh cũng đã giải đáp những vấn đề cử tri đề cập tại buổi tiếp xúc theo thẩm quyền của thành phố và sẽ tiếp tục kiến nghị Quốc hội xem xét, giải quyết nhằm giúp người dân an tâm ổn định cuộc sống, phát triển kinh tế xã hội trong thời gian tới.
Long Hồ