![](/fileman/Uploads/tbNews/18184/thumb/kcla5_20200525092326131.jpg)
Ông Nguyễn Văn Vũ, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Thị xã Kiến Tường cho biết: “Thay mặt bà con Thị xã Kiến Tường cảm ơn tình cảm của cán bộ, chiến sĩ Tổng công ty Thái Sơn ủng hộ cả tinh thần lẫn vật chất đối với người dân. Cảm ơn Tổng công ty đã bắc cầu cho bà con, cây cầu có ý nghĩa lớn lao, giúp bà con trong việc phát triển dân sinh, phát triển kinh tế xã hội, đảm bảo nhiệm vụ quốc phòng, an ninh”.
Xã Tuyên Thạnh nằm trong vùng hạ của thị xã Kiến Tường, tỉnh Long An. Có hệ thống kênh rạch chằng chịt, người dân sinh sống chủ yếu bằng nông nghiệp, trong khi các cây cầu giao thông nông thôn xuống cấp, ảnh hưởng lớn đến nhu cầu đi lại, vận chuyển nguyên vật liệu, hàng hóa phục vụ sản xuất, kinh doanh. Cây cầu xây dựng nhằm đáp ứng một phần nhu cầu đi lại, sinh hoạt cho người dân, tạo điều kiện thuận lợi trong đời sống dân sinh cũng như nhiệm vụ quân sự, quốc phòng tại địa phương.