(QK7 Online) - Hưởng ứng ngày Môi trường Thế giới và tuần lễ biển đảo năm 2020, sáng 31/5, tại Thành phố Vũng Tàu, hơn 50 cán bộ đoàn viên, thanh niên của Hải đoàn 128 và Hải đoàn 129, Quân cảng Sài Gòn, Quân chủng Hải quân cùng với cán cán bộ, Nhân dân, đoàn viên thanh niên Thành phố Vũng Tàu tham gia bảo vệ môi trường và thu gom rác thải nhựa.
Thu gom, phân loại rác thải nhựa trên tuyến đường vành đai Cầu Cửa Lấp, Thành phố Vũng Tàu.
Buổi lễ phát động với chủ đề “Vì một hành tinh xanh và đa dạng sinh học” lan tỏa thông điệp: Bảo vệ môi trường là trách nhiệm và nghĩa vụ của đoàn viên thanh niên góp phần cùng chính quyền, Nhân dân trên địa bàn đóng quân xây dựng môi trường xanh – sạch – đẹp.
Sau buổi lễ tuổi trẻ Hải đoàn 128 và Hải đoàn 129 cùng với cán bộ, Nhân dân và đoàn viên thanh niên Thành phố Vũng Tàu tổ chức ngày chủ nhật tình nguyện, tổng vệ sinh thu gom, phân loại gần 5 tấn rác thải nhựa và phát quang bụi rậm, khai thông cống rãnh với tổng chiều dài gần 10 km đường vành đai Cầu Cửa Lấp, TP. Vũng Tàu, giúp cho các tuyến đường sạch đẹp và tạo cảnh quan môi trường của thành phố biển xanh, sạch, đẹp, thân thiện với bạn bè trong nước và quốc tế đến thăm quan, du lịch.
CÔNG HOAN – NGUYỄN TUÂN