(QK7 Online) - Tại Quận 9, thành phố Hồ Chí Minh, Câu lạc bộ “Vì Hoàng Sa – Trường Sa thân yêu” cùng Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân khánh thành nhà “Đồng đội” cho gia đình Đại úy Trần Văn Đông, Lữ đoàn 125 Hải quân nhân.
Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Vùng 2 tặng quà chúc mừng khánh thành nhà đồng đội.
Với sự hỗ trợ 80 triệu đồng của Câu lạc bộ “Vì Hoàng Sa – Trường Sa thân yêu” do ông Ngô Hà Bắc và bà Nguyễn Việt Triều tài trợ, căn nhà “Đồng đội” 70 m2 với chi phí 250 triệu đồng sau hơn 1 tháng thi công sửa chữa đã hoàn thành đúng tiến độ, bảo đảm chất lượng.
Tại buổi khánh thành nhà “Đồng đội”, Đại tá Đặng Mạnh Hùng, Phó Chính ủy Vùng 2 gửi lời cảm ơn sự giúp đỡ ý nghĩa của Câu lạc bộ “Vì Hoàng Sa – Trường Sa thân yêu” thời gian qua trong việc hỗ trợ Vùng 2 xây dựng nhiều căn nhà “Đồng đội”, sự giúp đỡ quý giá đó góp phần làm tốt công tác chăm lo hậu phương gia đình, động viên cán bộ, chiến sĩ của đơn vị yên tâm công tác, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Võ Minh Thắng