(QK7 Online) - Ngày 24-8, đoàn công tác của Trường Sĩ quan Lục quân 2 do Trung tướng Nguyễn Xuân Sơn, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy nhà trường làm trưởng đoàn về nguồn, dâng hương tại khu tưởng niệm nhà trường tại xã Hòa Hiệp, huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh; thăm, tặng quà các gia đình chính sách, học sinh khó khăn, vượt khó, học giỏi tại địa phương.
Đoàn công tác dâng hương tại Khu tưởng niệm nhà trường xã Hòa Hiệp, huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh.
Sau lễ dâng hương tại Khu tưởng niệm nhà trường, đoàn đến thăm, tặng quà chốt dân quân ấp Cây Me và tặng quà cán bộ, hội viên Hội Cựu chiến binh xã Hòa Hiệp. Trao tặng 20 phần quà cho gia đình chính sách và 150 phần quà cho học sinh vượt khó, học giỏi.
Thủ trưởng nhà trường tặng quà gia đình chính sách.
Dịp này, Trung tướng Nguyễn Xuân Sơn đến thăm, tặng quà gia đình bà Rim Thị Sên và bà Nguyễn Thị Út là vợ liệt sĩ hy sinh trong kháng chiến chống Mỹ.
Thủ trưởng nhà trường tặng quà học sinh khó khăn vượt khó học giỏi.
Nguyệt Hà