(QK7 Online) - Ngày 18/12, tại xã Nhơn Ninh, huyện Tân Thạnh, tỉnh Long An, thừa ủy quyền của Tổng cục Chính trị Quân đội Nhân dân Việt Nam, Bộ CHQS tỉnh Long An phối hợp với cấp ủy, chính quyền huyện Tân Thạnh tổ chức khánh thành, bàn giao nhà tình nghĩa tặng các gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Đại tá Lê Minh Trung, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Long An trao quyền sử dụng nhà cho các gia đình thụ hưởng.
Đối tượng được thụ hưởng nhà trong đợt này gồm gia đình ông Nguyễn Văn Rãnh (ấp Tân Long), ông Đỗ Văn Sáu và ông Võ Văn Cò (cùng ngụ ấp 915). Các căn nhà tình nghĩa là dạng nhà cấp 4, hoàn thành đúng tiến độ, bảo đảm chất lượng tốt. Trong đó, Tổng cục Chính trị Quân đội Nhân dân Việt Nam hỗ trợ kinh phí xây dựng 80 triệu đồng/căn.
Bộ CHQS tỉnh Long An và Ban CHQS huyện Tân Thạnh tặng quà cho các hộ gia đình.
Việc trao nhà tình nghĩa thể hiện sâu sắc nghĩa cử cao đẹp, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, thể hiện tình cảm và trách nhiệm của cán bộ, chiến sĩ Tổng cục Chính trị Quân đội Nhân dân Việt Nam cùng chung tay, góp sức chăm lo các gia đình chính sách và người có công đã cống hiến cho sự nghiệp cách mạng của Đảng.
Bộ CHQS tỉnh Long An mong muốn các gia đình thụ hưởng nhà sớm ổn định cuộc sống, an tâm phát triển kinh tế, từng bước nâng cao đời sống, xây dựng gia đình văn hoá. Đồng thời tích cực tham gia góp phần thực hiện thắng lợi chương trình xây dựng nông thôn mới của địa phương cũng như nghiêm chỉnh chấp hành và vận động người thân thực hiện tốt chủ trương, chính sách của Đảng và pháp luật Nhà nước.
Lãnh đạo địa phương huyện Tân Thạnh và xã Nhơn Ninh tặng quà động viên các gia đình chính sách.
Nhân dịp này, Bộ CHQS tỉnh Long An, Ban CHQS huyện Tân Thạnh và cấp ủy, chính quyền xã Nhơn Ninh trao tặng cho các gia đình nhiều phần quà thiết thực phục vụ sinh hoạt đời sống đến các gia đình.
Nguyễn Hoàng