(QK7 Online) – Ngày 15/10, Thành ủy Đồng Xoài, tỉnh Bình Phước tổ chức hội nghị thông tin thời sự định kỳ lần thứ V năm 2020. Dự hội nghị có đồng chí Tôn Ngọc Hạnh, Bí thư Thành ủy Đồng Xoài; Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 và các đồng chí lãnh đạo UBND Thành phố.
![](/fileman/Uploads/tbNews/19941/thumb/1.jpg)
Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 thông tin thời sự tại hội nghị.
Tại hội nghị, Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 đã thông tin đến các đồng chí là cán bộ chủ chốt các phòng, ban, ngành, đoàn thể Thành phố; các chi, đảng bộ cơ sở trực thuộc Thành ủy về tình hình thời sự nổi bật của thế giới, khu vực và trong nước thời gian gần đây; những dư luận trước thềm Đại hội lần thứ XIII của Đảng và tình hình bầu cử Tổng thống Mỹ thời gian qua.
Đồng thời, lãnh đạo UBND Thành phố cũng đã báo cáo kế hoạch thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ Thành phố lần thứ V, nhiệm kỳ 2020-2025.
![](/fileman/Uploads/tbNews/19941/thumb/2_20201015142627130.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Hội nghị nhằm cung cấp thông tin, định hướng tư tưởng cho đội ngũ cán bộ chủ chốt của hệ thống chính trị thành phố. Qua đó, tạo sự đồng thuận, thống nhất cao trong nhận thức và hành động; chủ động nắm bắt tình hình tư tưởng của cán bộ, đảng viên, nhân dân trên địa bàn. Đồng thời làm tốt công tác tuyên truyền sâu rộng trong các tầng lớp nhân dân, tăng cường đấu tranh phản bác luận điệu sai trái của các thế lực thù địch; góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
Long Hồ