(QK7 Online) - Ngày 18/11, Sư đoàn 5 phối hợp với Bệnh viện Quân y 7A, Giáo xứ Phước Điền cùng Ủy ban Nhân dân xã Phước Vinh, huyện Châu Thành, tỉnh Tây Ninh tổ chức khám bệnh, cấp thuốc, hỗ trợ lương thực, thực phẩm tăng gia sản xuất của đơn vị cho 40 gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Phước Vinh huyện Châu Thành tỉnh Tây Ninh.
Đại tá Phạm Anh Tuấn, Chính ủy Sư đoàn tặng quà người dân nghèo ở xã Phước Vinh, huyện Châu Thành, tỉnh Tây Ninh.
Qua việc làm thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn, đáp nghĩa”, tình cảm và trách nhiệm của cán bộ, chiến sĩ Sư đoàn với Nhân dân trên địa bàn, góp phần củng cố tình đoàn kết quân dân, khối đại đoàn kết toàn dân tộc, tô thắm thêm hình ảnh Bộ đội Cụ Hồ và truyền thống đơn vị 2 lần Anh hùng lực lượng vũ trang Nhân dân với 17 chữ vàng truyền thống “Đoàn kết trung dũng, cơ động linh hoạt, tự lực, tự cường đánh thắng mọi kẻ thù”.
Khám bệnh, cấp thuốc cho dân nghèo ở xã Phước Vinh, huyện Châu Thành, tỉnh Tây Ninh.
Anh Đức