(QK7 Online) - Ngày 8-9, Lữ đoàn 25 và Bệnh viện Quân dân y miền Đông, Cục Hậu cần Quân khu phối hợp với chính quyền địa phương bàn giao “Nhà tình nghĩa quân – dân” tặng thương binh ¼ Lê Nguyên Khang đang sinh sống tại phường Thống Nhất, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.
Trao quyết định và tặng quà thương binh Lê Nguyên Khang.
Căn nhà có diện tích sử dụng 55m2, kinh phí xây dựng gần 140 triệu đồng, trong đó Bệnh viện Quân dân y miền Đông hỗ trợ 80 triệu đồng, Lữ đoàn 25 hỗ trợ hơn 120 ngay công, phần còn lại gia đình và địa phương đóng góp.
Phát biểu tại buổi bàn giao nhà, đại diện gia đình cám ơn sự quan tâm của Quân khu, Lữ đoàn 25, Bệnh viện Quân dân y miền Đông và cấp ủy chính quyền địa phương hỗ trợ, giúp đỡ gia đình có nơi ăn ở khang trang, thoáng mát, nâng cao chất lượng cuộc sống, góp phần thắt chặt hơn nữa mối quan hệ gắn bó máu thịt quân - dân.
Thanh Xuyền