![](/fileman/Uploads/tbNews/30178/thumb/imgp6282_20220920154044151.jpg)
Đại tá Thái Thành Đức, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu kiểm tra nhận thức của chiến sĩ Lữ đoàn 26.
Chỉ đạo thực hiện có hiệu quả mô hình “5 chủ động” trong công tác tư tưởng, gắn với thi đua đơn vị “3 nhất”. Tiến hành giáo dục chính trị, giáo dục phổ biến pháp luật đúng nội dung, chương trình giáo dục chính trị cơ bản và các chuyên đề do Cục Tuyên huấn, TCCT và Cục chính trị biên soạn. Thường xuyên kiểm tra, đôn đốc duy trì nền nếp học tập chính trị, phổ biến giáo dục pháp luật. Kiểm tra nhận thức cho các đối tượng chặt chẽ, nghiêm túc, kết quả kiểm tra các đối tượng đạt giỏi. Duy trì có nền nếp cấp phát sách báo, tạp chí cho các đối tượng được thụ hưởng; các cơ quan đơn vị duy trì nghiêm chế độ đọc báo và lưu trữ sách báo.
Kết luận kiểm tra, Đại tá Thái Thành Đức biểu dương và ghi nhận sự quan tâm, lãnh đạo, chỉ đạo của Đảng ủy, chỉ huy lữ đoàn đối với công tác giáo dục chính trị phổ biến giáo dục pháp luật; bảo đảm chế độ, định mức, tiêu chuẩn, sách báo, tạp chí cho các đối tượng được thụ hưởng; đánh giá cao hiệu quả công tác giáo dục chính trị phổ biến giáo dục pháp luật của lữ đoàn, nhất là công tác giáo dục chính trị cho các đối tượng.
Đại tá Thái Thành Đức yêu cầu đơn vị tiếp tục duy trì nền nếp, hiệu quả công tác giáo dục chính trị phổ biến giáo dục pháp luật. Không ngừng đổi mới nội dung, hình thức nâng cao chất lượng giáo dục chính trị, đi vào cụ thể, thực chất, sát tình hình nhiệm vụ. Củng cố và nâng cao hiệu quả của các hệ thống thiết chế văn hóa ở đơn vị góp phần nâng cao đời sống vật chất tinh thần cho bộ đội, khắc phục triệt để những mặt còn hạn chế, kịp thời xác định biện pháp cần triển khai trong thời gian tới.