(QK7 Online) – Ngày 29 tháng 4, Đoàn công tác Quân khu 7 do Đại tá Huỳnh Tấn Hùng, Chủ nhiệm Hậu cần Quân khu cùng các cơ quan Quân khu 7 đến kiểm tra kết quả công tác chuẩn bị tham gia Hội thi ““Doanh trại chính qui, xanh, sạch, đẹp” các trung, lữ đoàn binh chủng kỹ thuật toàn quân năm 2021 của Lữ đoàn 25.
Đoàn công tác kiểm tra cảnh quan môi trường của Lữ đoàn 25
Năm 2021, Lữ đoàn 25 được Quân khu chọn là đại diện cho khối lữ đoàn binh chủng trực thuộc Quân khu tham gia hội thi. Cho đến thời điểm hiện nay, Lữ đoàn 25 đã bước đầu chuẩn bị và tổ chức củng cố doanh trại đảm bảo cho hội thi đạt kết quả cao nhất.
Để Lữ đoàn tham gia hội thi đạt kết quả tốt nhất, các cơ quan chuyên môn của Quân khu đã tiến hành kiểm tra thực tế các hạng mục, nội dung mà hội thi đề ra. Từ đó, các cơ quan Quân khu hướng dẫn lữ đoàn thực hiện tốt các nội dung còn thiếu, còn hạn chế để lữ đoàn tiếp tục củng cố doanh trại hoàn thiện hơn nữa, đáp ứng tốt yêu cầu, nhiệm vụ mà hội thi đã đề ra.
Đại tá Huỳnh Tấn Hùng, Chủ nhiệm Hậu cần Quân khu đề nghị Lữ đoàn 25 tập trung tốt cho hội thi
Với những kết quả bước đầu đã đạt được, Đại tá Huỳnh Tấn Hùng đề nghị Ban chỉ huy lữ đoàn cùng toàn thể cán bộ, chiến sĩ phải nêu cao tinh thần, trách nhiệm trong thực hiện nhiệm vụ củng cố doanh trại. Tổ chức quán triệt tốt nội dung hội thi đến với tất cả cán bộ, chiến sĩ trong lữ đoàn. Phát huy tinh thần tự lực, tự cường, chủ động, sáng tạo, làm tốt công tác chuẩn bị về mọi mặt. Triển khai đầy đủ, toàn diện các nội dung có liên quan để dự thi đạt kết quả cao nhất.
Tuấn Anh