(QK7 Online) Ngày 17-5-2017 Hội cựu chiến binh thành phố Hồ Chí Minh tổ chức Hội nghị sơ kết một năm thực hiện Chỉ thị 05 của Bộ Chính trị và tuyên dương tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện Chỉ thị 05.
Đồng chí Nguyễn Văn Chương - Chủ tịch Hội cựu chiến binh thành phố Hồ Chí Minh chủ trì hội nghị
Qua một năm thực hiện Chỉ thị 05 của Bộ Chính trị, Hội cựu chiến binh thành phố Hồ Chí Minh đã xác định được nhiều nội dung đột phá cơ bản. Các cấp hội đã đưa nội dung thực hiện Chỉ thị 05 vào tiêu chí, chỉ tiêu thực hiện phong trào thi đua yêu nước “cựu chiến binh gương mẫu”. Thực hiện phát động cựu chiến binh tích cực tham gia thực hiện phong trào “người tốt việc tốt”, đảng viên, hội viên đăng ký “việc tử tế” có ý nghĩa xã hội tại địa phương cư trú, góp phần bảo đảm an sinh xã hội có tính chất lan tỏa cộng đồng. Tăng cường công tác tuyên truyền miệng hàng tháng, tuyên truyền trong các hội nghị thường kỳ của các chi hội để nhắc nhở nhau thực hiện Chỉ thị 05 và Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII gắn với các nội dung tuyên truyền chuyên đề thời sự.
Qua sơ kết một năm thực hiện Chỉ thị 05, từ các cơ sở hội đã xây dựng, bồi dưỡng được 26 tập thể, 27 cá nhân có thành tích xuất sắc đề nghị Thành hội tuyên dương khen thưởng. Hội đồng thi đua khen thưởng Thành hội đã chọn 12 tập thể và 26 các nhân, trong đó có 3 tập thể, 5 cá nhân tiêu biểu đề nghị thành phố tuyên dương.
Các cá nhân được tuyên dương tại hội nghị
Tại hội nghị sơ kết, 9 tập thể cơ sở và 21 các nhân được Thành hội trao tặng bằng khen thực hiện tốt về học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Lê Hoan