![](/fileman/Uploads/tbNews/20422/thumb/anh-01.jpg)
Đồng chí Lê Đình Thảo sinh năm 1957, tại Thanh Hóa, nguyên là học viên của Trường Sĩ quan Chính trị (khóa 1981-1984). Tốt nghiệp ra trường, ông công tác tại Trường Sĩ quan Lục quân 2 đến năm 1988 rồi chuyển ngành công tác dân sự. Năm 2017, Phó chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Lê Đình Thảo nghỉ hưu theo chế độ.
Trở về cuộc sống đời thường, đồng chí Lê Đình Thảo dành nhiều thời gian để sáng tác thơ, văn. Ông có nhiều đầu sách xuất bản như tập thơ: “Hoa đào trên đất phương Nam”; “Phật giáo đôi điều cảm nhận”; đặc biệt từng là người lính, ông dành nhiều tâm huyết cho ra đời tác phẩm “Sinh viên Quân đội và mối tình qua những bức thư”…
Thay mặt cán bộ, giảng viên, học viên nhà trường, Thiếu tướng, PGS, TS Nguyễn Hùng Oanh trân trọng cám ơn và tặng hoa, biểu trưng của nhà trường cho đồng chí Lê Đình Thảo; đây là món quà ý nghĩa trao tặng thầy, trò nhà trường. Hiệu trưởng nhà trường mong muốn, đồng chí Lê Đình Thảo luôn nhiều sức khỏe, tiếp tục có những sáng tác mới, hay, nhất là các đề tài về Quân đội, người lính cũng như Trường Sĩ quan Chính trị.