Dự có đồng chí Trương Tấn Sang, Nguyên Chủ tịch nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam; đồng chí Phan Đình Trạc, Bí thư Trung ương Đảng, Trưởng Ban Nội chính Trung ương; các đồng chí nguyên là lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, lãnh đạo thành phố qua các thời kỳ. Về phía lãnh đạo Quân khu 7 có Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Phó Tư lệnh Quân khu 7.
Trong chương trình làm việc, Đại hội đã tổ chức quyên góp ủng hộ đồng bào miền Trung lũ lụt.
Trong chương trình, Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố khóa XI; Ủy ban Kiểm tra Thành ủy khóa XI và Đoàn đại biểu Đảng bộ thành phố dự Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng ra mắt Đại hội.
Phát biểu nhận nhiệm vụ tại Đại hội, đồng chí Nguyễn Văn Nên, Bí thư Thành ủy TP.HCM khoá XI gửi lời cảm ơn sâu sắc đến các đại biểu đã tín nhiệm giao nhiệm vụ, trách nhiệm cho Ban Chấp hành Đảng bộ khoá mới.
Ban Chấp hành Đảng bộ khoá XI sẽ là tập thể gương mẫu, tiếp tục vượt qua mọi khó khăn, thử thách; kiên quyết tháo gỡ những tồn tại, hạn chế, vướng mắc và sớm đưa Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ thành phố lần thứ XI vào đời sống để đạt được nhiều kết quả cao nhất, toàn diện trên các lĩnh vực.
Đồng chí Nguyễn Thiện Nhân, Bí thư Thành ủy khoá X tặng hoa cho đồng chí Nguyễn Văn Nên, Bí thư Thành ủy khoá XI.
Phát biểu bế mạc tại Đại hội, đồng chí Nguyễn Thiện Nhân, Bí thư Thành ủy thành phố khoá X cho biết, sau 4 ngày làm việc nghiêm túc, trách nhiệm, dân chủ, trí tuệ, đoàn kết, Đại hội đại biểu Đảng bộ thành phố lần thứ XI đã hoàn thành toàn bộ chương trình làm việc do Đại hội đề ra.
Ban Chấp hành Đảng bộ khoá XI, nhiệm kỳ 2020-2025 ra mắt Đại hội.
Thành công của Đại hội là động lực tinh thần và chính trị mạnh mẽ cổ vũ Đảng bộ và nhân dân thành phố tiến lên tận dụng thời cơ, phát huy sức mạnh tổng hợp của hệ thống chính trị và nhân dân thành phố. Hơn 240.000 đảng viên tiếp tục đoàn kết, quyết liệt hơn nữa, sáng tạo hơn nữa, hiệu quả hơn nữa, thực hiện thắng lợi Nghị quyết của Đại hội, mở ra một giai đoạn phát triển mới với khí thế mới của thành phố.
Ngay sau Đại hội, các cấp ủy, tổ chức Đảng cần nhanh chóng lãnh đạo, chỉ đạo tổ chức quán triệt và cụ thể hóa Nghị quyết Đại hội hành các chương trình, kế hoạch triển khai thực hiện ngay trong năm 2021 và cả nhiệm kỳ 2021-2025.