![](/fileman/Uploads/tbNews/20558/thumb/img20201208082606_20201208145706400.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/20558/thumb/imgp6873.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/20558/thumb/imgp6898.jpg)
Phát biểu tại lễ bàn giao, Đại tá Phạm Nam Phong bày tỏ sự vui mừng và cảm ơn Ban Giám đốc Tổng Công ty Thái Sơn, Bộ Quốc phòng; sự ủng hộ của cán bộ, chiến sĩ trong toàn Cục và sự giúp đỡ, tạo điều kiện của cấp ủy, chính quyền xã Sông Nhạn, huyện Cẩm Mỹ, tỉnh Đồng Nai đã quan tâm, tạo điều kiện giúp đỡ Cục Kỹ thuật hoàn thành chỉ tiêu xây dựng nhà tình nghĩa quân – dân năm 2020 đúng tiến độ.
Căn nhà tình nghĩa quân – dân được xây dựng diện tích 110 m2, từ nguồn kinh phí do Cục Kỹ thuật vận động ủng hộ từ các cơ quan, đơn vị trong Cục và sự giúp đỡ của Tổng công ty Thái Sơn, Bộ Quốc phòng với tổng số tiền 120 triệu đồng.
Phát biểu tại lễ bàn giao nhà, đồng chí Mai Huỳnh Sơn cảm ơn thủ trưởng Cục Kỹ thuật, Đảng ủy, Ban Chủ nhiệm Kho K6, Ban Giám đốc Tổng công ty Thái Sơn, cấp ủy, chính quyền xã Sông Nhạn, huyện Cẩm Mỹ, tỉnh Đồng Nai cùng bà con, họ hàng, lối xóm giúp đỡ gia đình có căn nhà khang trang, kiên cố giúp gia đình ổn định cuộc sống, phát triển kinh tế.