(QK7 Online) - Ngày 18/12, tại thôn 7, xã Long Sơn, thành phố Vũng Tàu, Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân tổ chức khánh thành, bàn giao nhà “Đại đoàn kết” cho gia đình ông Trương Văn Hùng, sinh năm 1966 là hộ nghèo khó khăn về nhà ở của địa phương.
Thủ trưởng Vùng 2 Hải quân cùng lãnh đạo địa phương tặng quà dịp khánh thành nhà mới.
Căn nhà “Đại đoàn kết” có diện tích 60m2, trị giá xây dựng 200 triệu đồng, trong đó Vùng 2 hỗ trợ 100 triệu đồng.
Tại buổi khánh thành, Bộ Tư lệnh Vùng 2 công bố quyết định hỗ trợ nhà “Đại đoàn kết”, lãnh đạo xã, các tổ chức đoàn thể tại địa phương tặng gia đình những vật dụng sinh hoạt, thăm hỏi động viên, chúc gia đình sớm ổn định cuộc sống.
Võ Minh Thắng