Dự Lễ có Phó bí thư Thường trực Đảng ủy Khối Doanh nghiệp Trung ương Phạm Tấn Công; Phó cục trưởng Cục Trồng trọt Bộ NN&PTNT Lê Văn Đức; lãnh đạo Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam cùng với 205 thí sinh đến từ 43 công ty cao su trong và ngoài Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam.
![](/fileman/Uploads/tbNews/20567/thumb/20201208105030.jpg)
Ban tổ chức trao giải Bàn tay vàng thu hoạch mủ cho các thí sinh xuất sắc.
Có thể khẳng định qua phong trào luyện tay nghề thi thợ giỏi, các công nhân là hạt nhân trong các phong trào lao động sản xuất và chính họ là một trong những nhân tố làm cho trên hàng chục ngàn người công nhân đang tiếp tục khai thác trên các vườn cây có sự nỗ lực và cố gắng, thậm chí có sự vươn lên để đạt thợ giỏi ở cấp cao hơn. Đây là phong trào rất có ý nghĩa và thực sự đã mang lại hiệu ứng và hiệu quả rất tốt trong công tác quản lý của ngành cao su trong nhiều năm.
Qua các Hội thi, những công nhân đạt thành tích cao và có quá trình phấn đấu học tập còn được xét nâng bậc, nâng lên làm huấn luyện viên đào tạo tay nghề cho đơn vị, nâng lên làm công tác quản lý cấp tổ – đội, nông trường.
![](/fileman/Uploads/tbNews/20567/thumb/20201208112059.jpg)
Thí sinh Lê Đình Cường, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng (đứng giữa) đoạt giải nhất hội thi.
Đã có 1 giải nhất, 3 giải nhì, 5 giải 3 và 12 giải khuyến khích được Ban tổ chức trao cho các thí sinh xuất sắc nhất hội thi. Giải nhất thuộc về thí sinh Lê Đình Cường, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng.
Ban tổ chức cũng trao 1 giải nhất, 3 giải nhì, 5 giải ba và 6 giải khuyến khích toàn đoàn cho các đơn vị. Giải nhất thuộc về Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng. Đây cũng là lần thứ 3 liên tiếp Công ty đoạt giải nhất toàn đoàn Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su.
![](/fileman/Uploads/tbNews/20567/thumb/20201208110307.jpg)
Ban tổ chức trao cho các cá nhân đạt giải cao trong hội thi.
Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su lần thứ 13 năm 2022 sẽ được tổ chức tại Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng.