(QK7 Online) - Ngày 18/12, tại phường 9, thành phố Đà Lạt, Quân khu 7 phối hợp với Học viện Lục quân tổ chức lễ trao tặng nhà đồng đội cho gia đình Đại úy QNCN Trần Văn Cường đang công tác tại Ban Xăng dầu, Phòng Hậu Cần, Học viện Lục quân có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
Đến dự và trao tặng căn nhà có Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu 7; Thiếu tướng Đậu Văn Nậm, Phó Chính ủy Học viện Lục quân.
Thủ trưởng Học viện Lục quân và Quân khu 7 bàn giao nhà đồng đội tặng gia đình Đại úy QNCN Trần Văn Cường.
Sau hơn 3 tháng thi công, căn nhà đồng đội hoàn thành với diện tích sử dụng 120m2, trong đó Quân khu 7 hỗ trợ kinh phí 80 triệu đồng, số còn lại do gia đình bảo đảm. Quá trình xây dựng, đơn vị và gia đình luôn nhận được sự hỗ trợ, tạo điều kiện thuận lợi của cấp ủy chính quyền địa phương. Công trình được xây dựng đúng tiến độ, bảo đảm thẩm mỹ, chất lượng tốt.
Đại úy QNCN Trần Văn Cường phát biểu cảm ơn.
Tại lễ bàn giao nhà, đồng chí Trần Văn Cường bày tỏ sự vui mừng vì đã có ngôi nhà mới khang trang để chuẩn bị đón năm mới Xuân Tân Sửu 2021 và cảm ơn sự quan tâm, tạo điều kiện của Ban Giám đốc Học viện Lục quân, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 cùng các tập thể, cá nhân và người thân trong gia đình. Đây là nguồn cổ vũ động viên to lớn thể hiện sự quan tâm sâu sắc của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 đối với quân nhân của Học viện Lục quân có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
Được biết, từ năm 2014 đến nay, Quân khu 7 hỗ trợ kinh phí Học viện Lục quân xây tặng 5 nhà đồng đội.
Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu 7 phát biểu tại lễ bàn giao nhà.
Phát biểu tại lễ bàn giao nhà đồng đội, Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc mừng gia đình đồng chí Trần Văn Cường nhận được căn nhà mới, mong rằng gia đình sớm ổn định cuộc sống, an tâm công tác, tiếp tục phát huy những kết quả đạt được, đoàn kết gắn bó với Nhân dân địa phương, thực hiện tốt nghĩa vụ công dân nơi cư trú, chấp hành nghiêm chủ trương, đường lối của Đảng, pháp luật, chính sách của Nhà nước và quy định của địa phương; khắc phục mọi khó khăn, xây dựng gia đình ấm no, hạnh phúc, nuôi dạy con chăm ngoan, học giỏi.
Lãnh đạo Quân khu 7, Học viện Lục quân và chính quyền địa phương chụp hình lưu niệm với gia đình đồng chí Trần Văn Cường.
Ngọc Tuân