Tây Ninh vốn là nơi có miền nhiệt cao so với các tỉnh miền Đông Nam bộ, thế nhưng, khi bước chân vào doanh trại Sư đoàn 5, chúng tôi lại cảm nhận được không khí trong lành, mát mẻ. Toàn doanh trại phủ một màu xanh tươi mát của cây cổ thụ, cây lấy gỗ, cây kiểng và những vườn trái cây sai trĩu quả.
Tham quan khu tăng gia sản xuất tập trung của các đơn vị Sư đoàn 5, chúng tôi bắt gặp một màu xanh ngút ngàn của các loại rau quả. Hàng luống, bờ thửa được quy hoạch gọn gàng, khoa học. Do nguồn nước hạn chế, hệ thống giếng khoan thường xuyên bị hụt nước, Sư đoàn đã triển khai dự trữ nước tại các ao hồ; đồng thời tận dụng nguồn nước từ kênh TN 17 phục vụ tưới tiêu phát triển tăng gia sản xuất.
Để xây dựng ngành hậu cần vững mạnh, Sư đoàn 5 đã quy hoạch thống nhất quy trình tăng gia sản xuất khép kín, bền vững theo mô hình: “Vườn, ao, chuồng, giàn, trạm chế biến cơ bản”. Cụ thể, cấp tiểu đoàn gắn khu tăng gia sản xuất với bếp ăn; cấp trung đoàn gắn khu tăng gia sản xuất với trạm chế biến, giết mổ tập trung.
Sư đoàn thực hiện đa dạng các loại rau xanh phục vụ bữa ăn hàng ngày của bộ đội.
Sư đoàn bảo đảm 100% nhu cầu thịt, cá cho bộ đội.
Thượng tá Đặng Đình Khoa, Trung đoàn trưởng Trung đoàn 4 cho biết: Hiện nay, các vườn rau chuyên canh của Trung đoàn đều có mái che, lắp đặt hệ thống phun tưới bán tự động, tưới thẩm thấu tiết kiệm nước, góp phần nâng cao năng suất, chất lượng rau xanh, giảm công sức và thời gian chăm sóc của bộ đội.
Với mô hình VAC, các tiểu đoàn đã cải tạo diện tích mặt nước sẵn có tại khu tăng gia để nuôi cá, làm hệ thống chuồng trại nuôi gia súc, gia cầm. Nhiều mô hình mới trong chăn nuôi bước đầu mang lại hiệu quả như: mô hình nuôi cá lóc, cá rô đầu vuông, nuôi ếch, nuôi thỏ; nuôi cá lồng bè, góp phần nâng cao chất lượng bữa ăn cho bộ đội.
Ngoài ra, Sư đoàn 5 thường xuyên duy trì hoạt động hiệu quả của 4 trạm chế biến, giết mổ tập trung, đáp ứng nhu cầu thực phẩm hàng ngày cho bộ đội như: đậu phụ; giá đỗ; rau, củ quả muối; chế biến giò, chả, bánh mỳ cung cấp cho các bếp ăn.
Hiện nay, Sư đoàn 5 đang tiến hành sản xuất đồ hộp tại khu chế biến, giết mổ tập trung. Các sản phẩm đồ hộp gồm: Thịt heo, thịt bò, cá… không chỉ thuận tiện cho việc bảo đảm thực phẩm phục vụ bộ đội trong huấn luyện dã ngoại, diễn tập, tham gia phòng chống cứu nạn, cứu hộ mà còn góp phần làm tăng sự phong phú, đa dạng các món ăn của bộ đội.
Thượng tá Liêu Văn Dũng, Chủ nhiệm Hậu cần Sư đoàn 5 nhấn mạnh: “Với quan điểm “Tất cả vì bộ đội, phục vụ bộ đội”, ngành hậu cần Sư đoàn 5 đã tổ chức tăng gia sản xuất hiệu quả, bền vững, không ngừng nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ; bảo đảm quân số khỏe 98,8% trở lên, phục vụ tốt cho nhiệm vụ huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu của Sư đoàn”.
Hiệu quả từ việc phát triển tăng gia sản xuất ở Sư đoàn 5 đã tự túc được 100% định lượng thịt, cá, rau, củ, quả; 50% định lượng trái cây tráng miệng; thực đơn bữa ăn hàng ngày của bộ đội luôn duy trì từ 3-4 món ăn giàu chất đạm. Việc tự túc được phần lớn lương thực, thực phẩm đã góp phần nâng cao đời sống của cán bộ, chiến sĩ và bảo đảm vệ sinh, an toàn thực phẩm góp phần hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ chính trị được giao.