(QK7 Online) - Chiều 29-9, đoàn công tác Hội Phụ nữ, Đoàn Thanh niên Cơ quan Cục Chính trị Quân khu 7 tổ chức giao lưu, trao đổi kinh nghiệm với Hội Phụ nữ, Đoàn Thanh niên Bộ CHQS tỉnh Bình Thuận. Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đến dự và phát biểu chỉ đạo.
Đại tá Trần Chí Tâm, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu (giữa) thay mặt Thường vụ Đảng ủy, Ban Chủ nhiệm Cục Chính trị Quân khu tặng hoa chúc mừng Hội Phụ nữ, Đoàn Thanh niên LLVT tỉnh Bình Thuận.
Hội Phụ nữ Cơ quan Cục Chính trị Quân khu tặng quà Hội Phụ nữ LLVT tỉnh Bình Thuận.
Từ đầu năm đến nay, Hội Phụ nữ Cơ quan Cục Chính trị Quân khu luôn chủ động đề xuất với Thường vụ Đảng ủy, Ban Chủ nhiệm Cục Chính trị cũng như chủ động phối hợp với các tổ chức quần chúng trong và ngoài đơn vị tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, phong phú, thu hút được đông đảo chị em hội viên tham gia, tạo khí thế thi đua sôi nổi, động viên, khích lệ tinh thần cán bộ, hội viên khắc phục khó khăn, thi đua hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Tiêu biểu đã tổ chức luyện tập và tham gia Hội thi cán bộ Hội phụ nữ giỏi cấp Quân khu đạt giải nhất toàn đoàn; phối hợp với Đoàn thanh niên thực hiện chương trình về nguồn cũng như thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng, viếng Di tích Lịch sử quốc gia Khu vực Đồn Long Khốt trên địa bàn tỉnh Long An; trao học bổng cho các cháu mồ côi do đại dịch Covid-19; tặng quà các cháu thiếu niên, nhi đồng, học sinh giỏi là con em cán bộ, QNCN, CNVQP nhân ngày Quốc tế Thiếu nhi 1/6, Tết Trung thu…
Hội Phụ nữ Cơ quan Cục Chính trị Quân khu và Hội Phụ nữ LLVT tỉnh Bình Thuận giao lưu văn nghệ.
Hoạt động công tác Đoàn Thanh niên và Hội Phụ nữ của LLVT tỉnh Bình Thuận cũng đạt được rất nhiều khởi sắc, trong đó có nhiều nội dung vượt chỉ tiêu, nhiều hoạt động, mô hình mới thể hiện sự năng động, sáng tạo của cán bộ, đoàn viên, hội viên. Nổi bật là các hoạt động: Tổ chức ra quân “Tháng Thanh niên” năm 2023 với chủ đề “Tuổi trẻ LLVT tỉnh chủ động, tích cực tham gia chỉnh trang đô thị, giữ gìn bảo vệ và xây dựng cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp; tổ chức 2 đợt “Đồng hành cùng chiến sĩ” mùa huấn luyện; phối hợp với Tỉnh đoàn Bình Thuận và cấp ủy, chính quyền địa phương tổ chức chương trình “Hành trình tuổi trẻ với biển, đảo quê hương”, “Trăng thu biên cương” tại huyện Phú Quý; thực hiện hiệu quả chương trình “Đồng hành cùng Phụ nữ biên cương”, “Mẹ đỡ đầu”… với tổng kinh phí trên 1 tỷ đồng.
Hai bên trao đổi những kinh nghiệm trong thực hiện hiệu quả các chương trình, mô hình của Quân khu, LLVT tỉnh.
Tại buổi giao lưu, hai đơn vị đã cùng nhau trao đổi một số cách làm hiệu quả về công tác đền ơn đáp nghĩa, chương trình “Mẹ đỡ đầu”; kinh nghiệm đạt Cờ thi đua của Tổng cục Chính trị về hoàn thành xuất sắc công tác phụ nữ và phong trào Phụ nữ LLVT Quân khu năm 2022…
Đại tá Trần Chí Tâm, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu phát biểu tại buổi giao lưu.
Các đại biểu chụp hình lưu niệm.
Phát biểu tại buổi giao lưu, Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu ghi nhận và biểu dương những kết quả đạt được của Đoàn Thanh niên, Hội Phụ nữ Cơ quan Cục Chính trị cũng như LLVT tỉnh Bình Thuận trong thời gian qua. Đồng thời đề nghị hai đơn vị cần tiếp tục phát huy hiệu quả hơn nữa những thành tích đạt được; chung sức, đồng lòng, đề cao trách nhiệm, vượt mọi khó khăn, chủ động sáng tạo, nỗ lực phấn đấu hoàn thành toàn diện các nhiệm vụ được giao. Trong đó đẩy mạnh thực hiện các phong trào, cuộc vận động của các cấp, các ngành gắn với việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; tiếp tục thực hiện hiệu quả chương trình “Mẹ đỡ đầu”, mô hình Cán bộ phụ nữ “3 giỏi”, giúp đỡ các hội viên phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn… Qua đó góp phần xây dựng cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện “mẫu mực tiêu biểu”.
Nguyễn Hoàng