![](/fileman/Uploads/tbNews/30067/thumb/oldsc8449_20220912155715838.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/30067/thumb/oldsc8454.jpg)
Hội nghị được tổ chức tại 4 địa điểm với sự tham dự của 330 đồng chí là cấp ủy viên, ủy ban kiểm tra các cấp. Đại tá Đào Quốc Kháng, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Sư đoàn Không quân 370 dự và phát biểu chỉ đạo hội nghị.
Thời gian qua, cấp ủy, tổ chức Đảng, Ủy ban kiểm tra các cấp trong Đảng bộ Sư đoàn Không quân 370 luôn quán triệt, thực hiện nghiêm túc các quy định, nghị quyết, kết luận, quy chế về công tác kiểm tra, giám sát, kỷ luật Đảng, lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện toàn diện công tác kiểm tra, giám sát, giữ vững nguyên tắc tổ chức sinh hoạt Đảng, xây dựng các cấp ủy, tổ chức Đảng trong sạch vững mạnh.
Tại hội nghị, các đại biểu được nghe các đồng chí báo cáo viên truyền đạt, trao đổi những nội dung cơ bản về công tác kiểm tra, giám sát của Đảng; về một số vấn đề cơ bản về kỷ luật và xem xét xử lý kỷ luật và tình hình chấp hành kỷ luật của cán bộ, đảng viên; công tác giải quyết tố cáo, khiếu nại. Hội nghị cũng tổ chức tọa đàm, trao đổi, giải đáp về công tác kiểm tra, giám sát, tổ chức kiểm tra, đánh giá kết quả tập huấn.
Phát biểu chỉ đạo, Đại tá Đào Quốc Kháng yêu cầu cấp ủy các cấp trong Đảng bộ Sư đoàn Không quân 370 tập trung lãnh đạo, chỉ đạo quán triệt, triển khai nghiêm túc Điều lệ Đảng, nghị quyết, quy chế, quy định về công tác kiểm tra giám sát, kỷ luật của Đảng, tập trung kiểm tra, giám sát lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ chính trị và công tác xây dựng Đảng, kiên quyết xử lý nghiêm vi phạm kỷ luật đúng nguyên tắc, thẩm quyền, quy định. Ủy ban kiểm tra và đội ngũ cán bộ kiểm tra các cấp chú trọng nâng cao công tác hướng dẫn, chỉ đạo, nắm vững chức năng, nhiệm vụ và các quy định, chủ động nắm tình hình, kịp thời phát hiện kiểm tra tổ chức đảng, đảng viên khi có dấu hiệu vi phạm, nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác kiểm tra, giám sát, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.