![](/fileman/Uploads/tbNews/29752/thumb/img1606_20220820080706325.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/29752/thumb/img1608.jpg)
Các đại biểu học tập, quán triệt, các chuyên đề gồm: "Tiếp tục đổi mới, hoàn thiện thể chế, chính sách, nâng cao hiệu lực, hiệu quả quản lý và sử dụng đất, tạo động lực đưa đất nước trở thành nước phát triển có thu nhập cao"; "Nông nghiệp, nông dân, nông thôn đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045"; "Tiếp tục đổi mới, phát triển và nâng cao hiệu quả kinh tế tập thể trong giai đoạn mới"; “Tăng cường củng cố, xây dựng tổ chức cơ sở Đảng và nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên trong giai đoạn mới”.
Hội nghị nhằm nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai các nội dung văn kiện Hội nghị lần thứ năm Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII tới cấp ủy các cấp, tổ chức Đảng, cán bộ, đảng viên. Trên cơ sở đó, định hướng cấp ủy các cấp, tiếp tục quán triệt, tuyên truyền sâu rộng trong cơ quan, đơn vị; xây dựng kế hoạch, chương trình hành động thực hiện các nghị quyết của hội nghị, bảo đảm thiết thực, hiệu quả, góp phần đưa nghị quyết hội nghị nhanh chóng đi vào thực tiễn đời sống kinh tế - xã hội, hoàn thành thắng lợi các mục tiêu đề ra.
Sau lớp học do Đảng ủy Tổng công ty tổ chức, các tổ chức cơ sở Đảng tiếp tục tổ chức quán triệt, học tập các chuyên đề của nghị quyết đến tất cả các đối tượng còn lại, thời gian hoàn thành trong tháng 8/2022.