(QK7 Online) - Sáng 17/12, đoàn công tác Bộ Quốc phòng do Trung tướng Ngô Minh Tiến, Phó Tổng Tham mưu trưởng làm trưởng đoàn đến dâng hoa, dâng hương viếng anh linh các Anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh; thăm, tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng (VNAH), Anh hùng LLVT Nhân dân, gia đình chính sách, thương bệnh binh trên địa bàn tỉnh nhân kỷ niệm 76 năm Ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam (22/12/1944 – 22/12/2020) và 31 năm Ngày hội Quốc phòng toàn dân (22/12/1989 – 22/12/2020).
Tham gia đoàn công tác có Thiếu tướng Võ Văn Thi, Phó Tư lệnh Quân khu 7; đồng chí Nguyễn Thanh Ngọc, Chủ tịch Ủy ban Nhân dân tỉnh Tây Ninh.
Các đại biểu dâng hương tại Nghĩa trang Liệt sĩ Tân Biên, tỉnh Tây Ninh.
Dâng hương tại Nghĩa trang Liệt sĩ huyện Tân Biên, đoàn công tác đã bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đến các anh hùng liệt sĩ những người con ưu tú của đất nước không tiếc máu xương chiến đấu anh dũng, hi sinh vì sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng, bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa.
Đồng chí Phó Tổng Tham mưu trưởng tặng quà tri ân các Mẹ VNAH, gia đình chính sách tại tỉnh Tây Ninh.
Sau lễ viếng, Trung tướng Ngô Minh Tiến cùng đoàn công tác đến thăm, tặng quà tri ân 15 gia đình chính sách, các Mẹ VNAH, người có công với cách mạng sinh sống trên địa bàn tỉnh Tây Ninh; đồng thời khẳng định, Đảng, Nhà nước, Quân đội luôn ghi nhớ, biết ơn và thực hiện tốt chế độ, chính sách đối với người có công với cách mạng.
Trung tướng Ngô Minh Tiến mong rằng, các gia đình chính sách khắc phục khó khăn trong cuộc sống, phấn đấu vươn lên, xây dựng cuộc sống ấm no, hạnh phúc, đóng góp tích cực vào sự phát triển kinh tế xã hội ở địa phương, tiếp tục là tấm gương sáng cho thế hệ trẻ noi theo. Đồng chí đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm, tạo điều kiện hơn nữa để chăm lo tốt hơn cho gia đình người có công trên địa bàn.
Các đại biểu chụp hình lưu niệm.
Dịp này, đoàn đến thăm, tặng quà động viên cán bộ, chiến sĩ Đại đội 105, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Tân Biên. Tại đây đồng chí Phó Tổng tham mưu trưởng yêu cầu trong thời gian tới, đơn vị cần tiếp tục nâng cao chất lượng huấn luyện; tăng cường rèn luyện kỷ luật Quân đội, pháp luật Nhà nước; xây dựng đơn vị nền nếp chính quy kết hợp vệ sinh cảnh quan môi trường xanh – sạch – đẹp; chủ động phối hợp với cấp ủy, chính quyền, các tổ chức quần chúng trên địa bàn làm tốt công tác dân vận, đền ơn đáp nghĩa.
Nguyễn Hoàng