![](/fileman/Uploads/tbNews/20514/thumb/anh-1-2.jpg)
Tại buổi đối thoại, cán bộ, sĩ quan trẻ và chiến sĩ nêu ý kiến tập trung vào các nội dung: khó khăn, vướng mắc trong quá trình thực hiện nhiệm vụ của các cơ quan, đơn vị; biên chế tổ chức; chế độ trực sẵn sàng chiến đấu; khen thưởng; nghỉ phép; trang thiết bị đảm bảo cho công tác huấn luyện; xây dựng đoàn kết nội bộ, tạo sự đồng thuận, thống nhất về nhận thức và hành động trong toàn đơn vị…
Theo Thượng tá Lại Thế Công, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy đơn vị thông qua sinh hoạt đối thoại dân chủ, cán bộ, chiến sĩ được trao đổi trực tiếp với lãnh đạo, chỉ huy đơn vị. Đây là hoạt động thường xuyên giúp lãnh đạo, chỉ huy đơn vị nắm được tình hình cụ thể từng cơ quan, đơn vị trực thuộc về tư tưởng, nhận thức, tâm tư, nguyện vọng của cán bộ, chiến sĩ, tiếp nhận nhiều giải pháp đóng góp xây dựng mối đoàn kết giữa cấp trên-cấp dưới, đoàn kết giữa các đầu mối trong toàn đơn vị. Cán bộ, chiến sĩ được lãnh đạo, chỉ huy đơn vị trực tiếp giải đáp những vấn đề còn thắc mắc trong thẩm quyền, tạo sự đồng thuận, hài hòa…