(QK7 Online) – Căn cứ Quyết định số 26/QĐĐ-BQP, ngày 14/01/2020 của Bộ Quốc phòng về việc bổ nhiệm chức vụ đối với cán bộ, chiều 13 tháng 2 năm 2020, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh Long An tiến hành bàn giao chức trách, nhiệm vụ Chính ủy Bộ chỉ huy quân sự tỉnh. Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7 dự và chủ trì bàn giao.
Các đồng chí lãnh đạo Quân khu 7 và tỉnh Long An dự và chủ trì bàn giao chức trách, nhiệm vụ Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Long An
Dự và chứng kiến bàn giao có Đồng chí Phạm Văn Rạnh, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Long An; Đồng chí Trần Văn Cần, Chủ tịch Ủy ban Nhân dân tỉnh Long An; Đại biểu cơ quan Tỉnh ủy và cơ quan Quân khu 7.
Theo các Quyết định của Bộ Quốc phòng, Đại tá Nguyễn Tuấn Bảo, nguyên Chính ủy Bộ chỉ huy quân sự tỉnh Long An (được Bộ Quốc phòng điều động nhận nhiệm vụ Phó Chính ủy Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh) bàn giao chức trách, nhiệm vụ Chính ủy cho Đại tá Trần Vinh Ngọc, nguyên Phó Chính ủy Sư đoàn 302.
Đồng chí Phạm Văn Rạnh, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Long An phát biểu tại hội nghị
Đồng chí Phạm Văn Rạnh, Bí thư Tỉnh ủy Long An nhấn mạnh: Trong những năm qua, Đại tá Nguyễn Tuấn Bảo đã chủ trì và điều hành công tác Đảng, công tác chính trị của Bộ chỉ huy quân sự tỉnh Long An hoạt động đạt hiệu quả cao. Bên cạnh đó, tham mưu tốt cho Tỉnh ủy, Ủy ban Nhân dân trong công tác xây dựng Đảng, nội bộ đoàn kết thống nhất, chính vì vậy tổng kết hoạt động công tác Đảng, công tác chính trị năm 2019, lực lượng vũ trang tỉnh được Quân khu đánh giá hoàn thành tốt nhiệm vụ, xếp thứ nhất khối quân sự địa phương. Mong rằng trên cương vị công tác mới Đại tá Nguyễn Tuấn Bảo sẽ tiếp tục cống hiến và phát huy tinh thần, trách nhiệm của mình hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.
Trung tướng Trần Hoài Trung, Chính ủy Quân khu 7 biểu dương lực lượng vũ trang tỉnh Long An hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ thời gian qua, trong đó có vai trò của Đại tá Nguyễn Tuấn Bảo trên cương vị Chính ủy và các đồng chí chủ trì đã phát huy hết tinh thần và trách nhiệm trong công việc, xây dựng lực lượng vũ trang tỉnh Long An ngày càng vững mạnh toàn diện, Đảng bộ trong sạch vững mạnh. Đồng chí Chính ủy cảm ơn Tỉnh ủy, Ủy ban Nhân dân tỉnh Long An luôn quan tâm, theo dõi, lãnh đạo, chỉ đạo lực lượng vũ trang tỉnh ngày càng phát triển vững chắc.
Trung tướng Trần Hoài Trung , Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7 phát biểu chỉ đạo hội nghị
Chúc mừng Đại tá Trần Vinh Ngọc, đồng chí Chính ủy Quân khu mong rằng, trên cương vị mới cần phải tiếp cận và nắm bắt công việc nhanh chóng. Phát huy những kết quả đạt được của người đi trước lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai nhiệm vụ công tác Đảng, công tác chính trị theo Nghị quyết, kế hoạch của Đảng ủy, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh đã xác định. Làm tốt công tác tham mưu giúp Tỉnh ủy, Ủy ban Nhân dân tỉnh lãnh đạo có hiệu quả nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương. Tập trung làm tốt công tác chuẩn bị và tổ chức thành công Đại hội Đảng các cấp nhiệm kỳ 2020 – 2025 trong Đảng bộ lực lượng vũ trang tỉnh, đồng thời thực hiện tốt các bước sau đại hội.
Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu tặng hoa cho Đại tá Nguyễn Tuấn Bảo và Đại tá Trần Vinh Ngọc
Tuấn Anh