(QK7 Online) – Cùng với các đơn vị Quân đội trong toàn quân, thực hiện chỉ đạo của Bộ Quốc phòng, Quân khu 7 cũng tổ chức các điểm tiếp nhận các công dân từ vùng có dịch bệnh virus Corona trở về Việt Nam để cách ly, theo dõi tại doanh trại tập trung của các đơn vị trực thuộc Quân khu 7.
Thiếu tướng Lê Bửu Tuấn kiểm tra bếp ăn nơi tiếp nhận, cách ly
Hiện tại Quân khu 7 bố trí sử dụng làm nơi tiếp nhận, cách ly là Trường Quân sự Quân khu 7 với điều kiện tiếp nhận 750 người và Sư đoàn 317 với điều kiện tiếp nhận là 1.000 người.
Kiểm tra tại các đơn vị, Thiếu tướng Lê Bửu Tuấn, Phó Tư lệnh – Tham mưu trưởng Quân khu biểu dương các đơn vị đã chủ động và sẵn sàng các phương án cũng như điều kiện vật chất đảm bảo tốt cho việc tiếp nhận. Hiện nay, Quân khu 7 chưa tiếp nhận công dân nào, nhưng không vì thế mà lơi lỏng nhiệm vụ.
Thiếu tướng Lê Bửu Tuấn làm việc với Sư đoàn 317
Thiếu tướng Lê Bửu Tuấn yêu cầu các đơn vị phải luôn trong tư thế sẵn sàng và nhanh chóng bảo đảm được ngay khi có công dân về từ sân bay Tân Sơn Nhất. Những vật chất, trang bị và bảo đảm ăn, uống, sinh hoạt hàng ngày phải đúng, đủ theo yêu cầu. Các đơn vị đảm bảo duy trì tốt vệ sinh an toàn thực phẩm, xây dựng thực đơn với các loại thực phẩm bảo đảm chất lượng dinh dưỡng, phục vụ tốt nhất đời sống người dân trong thời gian cách ly, theo dõi sức khỏe.
Tuấn Anh