(QK7 Online) - Ngày 8-9, Đảng ủy Lữ đoàn 26 tổ chức hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai thực hiện Nghị quyết Hội nghị lần thứ 5 Ban chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII.
Đại tá Trần Quang Vinh, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy lữ đoàn chủ trì hội nghị.
Tại hội nghị, cán bộ, đảng viên trong toàn Đảng bộ được quán triệt các nội dung như: Nghị quyết số 18 “Về tiếp tục đổi mới hoàn thiện thể chế, chính sách, nâng cao hiệu lực, hiệu quả quản lý và sử dụng đất, tạo động lực đưa nước ta trở thành nước phát triển có thu nhập cao”; Nghị quyết số 19 “Về nông nghiệp, nông dân, nông thôn đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045; Nghị quyết số 20 “Về tiếp tục đổi mới, phát triển và nâng cao hiệu quả kinh tế tập thể trong giai đoạn mới; Nghị quyết số 21 “Về tăng cường củng cố, xây dựng tổ chức cơ sở Đảng và nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên trong giai đoạn mới”.
Thông qua việc triển khai Nghị quyết Hội nghị lần thứ 5 Ban chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII giúp cấp ủy các cấp, cán bộ, đảng viên trong toàn lữ đoàn nắm vững những nội dung quan trọng, những điểm mới trong văn kiện Hội nghị lần thứ 5 Ban chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII. Từ đó định hướng cấp ủy các cấp tiếp tục quán triệt, triển khai, tuyên truyền sâu rộng trong đơn vị đảm bảo thiết thực, hiệu quả; đưa việc học tập và triển khai thực hiện các nghị quyết trở thành đợt sinh hoạt chính trị sâu rộng trong toàn Đảng bộ lữ đoàn, góp phần thực hiện thắng lợi mục tiêu của Hội nghị Trung ương 5 khóa XIII đề ra.
Phan Hoàn