Chương trình “Mùa thu và mãi mãi” nhằm quảng bá âm nhạc truyền thống cách mạng Việt Nam, góp phần phát huy truyền thống lịch sử hào hùng, tri ân công lao, đóng góp to lớn của dân và quân Việt Nam trong công cuộc đấu tranh giải phóng và xây dựng đất nước.
![](/fileman/Uploads/tbNews/20392/thumb/517355222112020.jpg)
Không chỉ tái hiện lịch sử hào hùng của dân tộc, sự kiên cường, bất khuất của cha ông, bằng cách “sân khấu hóa”, chương trình còn thể hiện sự phát triển và hội nhập quốc tế theo chủ trương công nghiệp hóa, hiện đại hóa của đất nước. Các ca khúc trong chương trình là những câu chuyện về con người qua mỗi vùng miền, phản ảnh bức tranh thiên nhiên tươi đẹp và tình yêu quê hương đất nước của con người Việt Nam.
Đặc biệt với chủ đề Giai điệu Tổ quốc, chương trình lần này còn có sự góp mặt của Nhà thiết kế Việt Hùng với bộ sưu tập Áo bà ba và áo dài do các người mẫu nổi tiếng TP. Hồ Chí Minh như siêu mẫu Lê My, Top 5 Hoa hậu biển Việt Nam Lâm Thu Hồng, Hoa hậu du lịch Văn hóa Hoàn vũ Ngô Ngọc Huệ, Á hậu sắc đẹp Hoàn mỹ toàn cầu Thu Huyền… trình diễn.
Chương trình Mùa thu và mãi mãi tháng 11-2020 để lại trong lòng khán giả nhiều ấn tượng tốt đẹp. Kết thúc chương trình liên khúc “Hát về anh” và “Tiếng gọi non sông” với thông điệp kêu gọi, thúc giục mọi người noi gương những người đi trước tiếp tục đóng góp công sức xây dựng và bảo vệ chủ quyền thiêng liêng của Tổ quốc trong giai đoạn hiện nay.