Các đội tham gia hội thi.
539 lượt xem
Tổng công ty 28 hội thi thể dục thể thao
(QK7 Online) – Chào mừng kỷ niệm 76 năm Ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam và 31 năm Ngày hội quốc phòng toàn dân, ngày 21/12, Tổng công ty 28 tổ chức Hội thi thể thao năm 2020.
Các đội tham gia hội thi.
Với phương châm “Vui khỏe để sản xuất giỏi, công tác tốt”, các hoạt động thể thao của Tổng công ty được duy trì và tổ chức thường xuyên. Đây là một trong những hình thức rèn luyện sức khỏe cho mọi người, sân chơi bổ ích, lành mạnh, tạo không khí vui tươi phấn khởi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần cho cán bộ, công nhân viên, người lao động có thêm động lực sẵn sàng thực hiện nhiệm vụ đạt thành tích cao.
Các đội thi đấu nội dung kéo co.
Các đơn vị của Tổng công ty tham gia thi đấu với các nội dung: Chạy 100m, chạy tiếp sức 400m nam, nữ; thi kéo co nữ và nam, nữ; nhảy bao bố tiếp sức nam, nữ; thi nhảy dây đồng đội. Với sự chuẩn bị tốt của Ban tổ chức, tinh thần thể thao, giao lưu học hỏi của vận động viên, các trận thi đấu giữa các đơn vị diễn ra hết sức sôi nổi trong sự cổ vũ nhiệt tình của đội ngũ cổ động viên.
Ban tổ chức trao giải cho các đội dự thi.
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức trao giải nhất toàn đoàn thuộc về Công ty cổ phần Bình Phú; Xí nghiệp May đo đạt giải nhì; đồng giải ba là Công ty cổ phần Hưng Phú và Xí Nghiệp Nhuộm.
Nguyễn Hiền