Tiếp đoàn có Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Ủy viên Trung ương Đảng, Tư lệnh Quân khu; Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu và thủ trưởng 4 cơ quan Quân khu.
![](/fileman/Uploads/tbNews/30418/thumb/img6343.jpg)
Đoàn công tác Trung ương Hội Nạn nhân chất độc da cam/dioxin Việt Nam làm việc với Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
![](/fileman/Uploads/tbNews/30418/thumb/img6355.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Tư lệnh Quân khu thông tin tình hình an ninh chính trị trên địa bàn với đoàn công tác.
Đặc biệt, trong đại dịch Covid-19, cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu không ngại khó khăn, gian khổ xung phong trên tuyến đầu chống dịch, tổ chức các hoạt động an sinh xã hội… qua đó để lại những dấu ấn tốt đẹp, hình ảnh “Bộ đội Cụ Hồ” trong lòng Nhân dân.
Công tác đối ngoại có nhiều chuyển biến tích cực, Quân khu luôn duy trì mối quan hệ đoàn kết hữu nghị giữa hai dân tộc, hai Quân đội đối với nước bạn Campuchia; chuẩn bị kế hoạch kết nghĩa với Tập đoàn Quân khu miền Đông Cu Ba… Tiếp tục triển khai, xây dựng các điểm dân cư liền kề chốt dân quân, đồn, trạm biên phòng; tích cực làm tốt công tác đền ơn đáp nghĩa, an sinh xã hội…
![](/fileman/Uploads/tbNews/30418/thumb/img6366.jpg)
Các đại biểu chụp hình lưu niệm.
Theo kế hoạch đoàn đến nắm tình hình cấp ủy, chính quyền một số địa phương phía Nam triển khai thực hiện Chỉ thị số 43-CT/TW ngày 14/5/2015 của Ban Bí thư về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác giải quyết hậu quả chất độc hóa học do Mỹ sử dụng trong chiến tranh ở Việt Nam. Qua đó mong muốn Bộ Tư lệnh Quân khu chỉ đạo các cơ quan, đơn vị thường xuyên quan tâm đến hoạt động của Hội Nạn nhân chất độc da cam/dioxin trên địa bàn; tích cực hỗ trợ, giúp đỡ gia đình các nạn nhân bị nhiễm chất độc hóa học, cựu chiến binh, gia đình chính sách, người có công với cách mạng để họ có cuộc sống ấm no, hạnh phục, luôn tin yêu Đảng, Nhà nước, Quân đội, góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự xã hội trên địa bàn.