![](/fileman/Uploads/tbNews/19930/thumb/imgp9638.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/19930/thumb/dsc0423-2.jpg)
Với phương pháp kiểm tra vấn đáp kết hợp với trắc nghiệm. Qua đợt kiểm tra nhằm đánh giá kết quả giáo dục chính trị, phổ biến giáo dục pháp luật năm 2020 của Sư đoàn. Qua đó, đánh giá công tác lãnh đạo, chỉ đạo, tham mưu, hướng dẫn, triển khai, tổ chức thực hiện công tác giáo dục chính trị của cấp ủy, chính ủy, chính trị viên, chỉ huy, cơ quan chính trị các cấp; nhận rõ mạnh, yếu, nguyên nhân bài học kinh nghiệm, tiếp tục tổ chức thực hiện Đề án “Đổi mới công tác giáo dục chính trị tại đơn vị trong giai đoạn mới” theo đúng lộ trình, góp phần xây dựng Sư đoàn vững mạnh về chính trị, làm cơ sở nâng cao chất lượng tổng hợp, sức mạnh chiến đấu, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ trong mọi tình huống.