(QK7 Online) - Ngày 5/11, Tổng công ty Thái Sơn (Bộ Quốc phòng) phối hợp UBND thị xã Kiến Tường và UBND huyện Vĩnh Hưng, tỉnh Long An tổ chức khánh thành, trao tặng các công trình dân sinh, nhà tình nghĩa.
Các đại biểu cắt băng khánh thành cầu Bắc Chan, thị xã Kiến Tường.
Tại thị xã Kiến Tường, Tổng công ty Thái Sơn khánh thành cầu dân sinh Bắc Chan tại xã Tuyên Thạnh. Cầu được xây dựng dài gần 60m, rộng 6,5m với kinh phí đầu tư hơn 7 tỷ đồng. Còn tại huyện Vĩnh Hưng, tổng công ty khánh thành hai cầu: Cầu kênh Nông Trường (dài 30m, rộng 3,5m), cầu kênh Láng Nhỏ (dài 30m, rộng 3,5m) và cống Thái Quang (dài gần 17m) trên địa bàn xã Thái Trị. Các công trình được hoàn thành, bảo đảm chất lượng tốt và đúng thời gian quy định với kinh phí tổng công ty hỗ trợ là 2,3 tỷ đồng.
Trao quà tặng các hộ gia đình hoàn cảnh khó khăn địa bàn xã Thái Trị, huyện Vĩnh Hưng.
Cùng ngày, Tổng công ty Thái Sơn khánh thành và trao tặng hai căn nhà tình nghĩa cho gia đình ông Nguyễn Quốc Khánh và gia đình ông Nguyễn Minh Đông, cùng ngụ xã Thái Trị, huyện Vĩnh Hưng. Trong đó, Tổng công ty Thái Sơn hỗ trợ kinh phí 50 triệu đồng/căn và trao tặng một số vật dụng thiết yếu.
Cùng với hoạt động sản xuất kinh doanh, hàng năm, Tổng công ty Thái Sơn luôn tích cực tham gia các chương trình an sinh xã hội, hỗ trợ, giúp đỡ cộng đồng. Các công trình do Tổng công ty Thái Sơn trao tặng lần này đã thiết thực hưởng ứng phong trào “Quân đội chung sức xây dựng nông thôn mới”, phục vụ dân sinh, tạo điều kiện để địa phương phát triển kinh tế-xã hội, nâng cao đời sống Nhân dân, tăng cường tiềm lực quốc phòng, an ninh ở khu vực biên giới.
P.V