(QK7 Online) - Sáng ngày 24/7, thừa ủy quyền của Bộ Tư lệnh Quân khu 7, Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đến thắp hương, tri ân các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024).
Các đại biểu dự lễ.
Dự lễ có đồng chí Phạm Viết Thanh, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Nguyễn Thị Yến, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh cùng các đồng chí nguyên lãnh đạo tỉnh qua các thời kỳ; Mẹ Việt Nam anh hùng, Anh hùng Lực lượng vũ trang Nhân dân; đại diện lãnh đạo các sở, ban, ngành, đoàn thể và các địa phương trong LLVT tỉnh.
Các đại biểu dành phút mặc niệm để tưởng nhớ và tri ân công lao to lớn của các anh hùng, liệt sĩ.
Trong không khí trang nghiêm, các đại biểu dành phút mặc niệm để tưởng nhớ và tri ân công lao to lớn của các anh hùng, liệt sĩ đã anh dũng chiến đấu vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Trước anh linh các anh hùng liệt sĩ, các đại biểu hứa sẽ không ngừng phát huy truyền thống cách mạng, nêu cao tinh thần đoàn kết, phát huy nguồn nhân lực để xây dựng tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu ngày càng vững mạnh và phát triển.
Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu thắp hương phần mộ của các anh hùng liệt sĩ.
Đồng thời, các đại biểu cũng bày tỏ sự quyết tâm thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa, quan tâm và chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với cách mạng, tiếp nối truyền thống "uống nước nhớ nguồn" của dân tộc.
Thừa ủy quyền của Bộ Tư lệnh Quân khu, Đại tá Trần Đức Thắng gửi quà tri ân Thiếu tướng Ngô Ngọc Bình, nguyên Phó Tư lệnh Quân khu.
Cùng ngày, thừa ủy quyền của Bộ Tư lệnh Quân khu, đoàn công tác Cục Chính trị Quân khu đến thăm Thiếu tướng Ngô Ngọc Bình, nguyên Phó Tư lệnh Quân khu. Tại buổi thăm hỏi, Đại tá Trần Đức Thắng đã ân cần thăm hỏi sức khỏe và thông tin những kết quả nổi bật của LLVT Quân khu trong thời gian qua.
Lê Trầm