Trong chương trình đoàn đến dâng hương tưởng niệm các liệt sĩ tại Tượng đài Chiến thắng Tàu Ô – Xóm Ruộng xã Tân Khai, huyện Hớn Quản; trao nhà tình nghĩa cho bà Hồ Thị Lơ và trao 10 phần quà cho gia đình chính sách khó khăn của huyện Lộc Ninh; tham quan Khu di tích lịch sử Bộ Chỉ huy Quân giải phóng miền Nam Việt Nam; giao lưu với Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, Ban CHQS huyện Lộc Ninh, Bộ đội Biên phòng tỉnh và Hội Hỗ trợ gia đình liệt sĩ tỉnh Bình Phước; tham quan Khu X16 hành trình cứu nước của Thủ tướng Campuchia Hun Sen tại xã Lộc Tấn, huyện Lộc Ninh, tỉnh Bình Phước; Khu di tích lịch sử Cục Hậu cần Miền và Nhà tưởng niệm liệt sĩ tại xã Lộc Hiệp.
Qua hoạt động giúp cán bộ, chiến sĩ sư đoàn ôn lại truyền thống hào hùng của dân tộc, nhớ về những chiến công của Sư đoàn 5 trong chiến thắng Lộc Ninh tháng 4 năm 1972, góp phần xây dựng mối quan hệ tốt đẹp giữa sư đoàn với Hội Hỗ trợ liệt sỹ Thành phố Hồ Chí Minh và cấp ủy, chính quyền địa phương ngày càng bền chặt.