Với tinh thần “Tương thân, tương ái”, “Lá lành đùm lá rách” nhằm chia sẻ, hỗ trợ với đồng bào miền Trung vượt qua giai đoạn khó khăn, thể hiện nghĩa cử và tình cảm đoàn kết truyền thống quý báu của dân tộc ta mỗi khi có thiên tai, bão lũ xảy ra, góp phần nhanh chóng khôi phục sản xuất, ổn định đời sống cho người dân. Đảng ủy, Ban Tổng Giám đốc Tổng công ty Thái Sơn vận động, kêu gọi mỗi cán bộ, nhân viên, người lao động đóng góp tối thiểu một ngày lương cơ bản, ngoài ra tùy theo khả năng ủng hộ thêm để hỗ trợ Nhân dân miền Trung khắc phục thiên tai, ổn định cuộc sống.
Số tiền khối cơ quan văn phòng quyên góp trong ngày 22/10 được hơn 26 triệu đồng. Các đơn vị trực thuộc và công ty cổ phần tổ chức quyên góp sau, đồng thời Tổng công ty tổ chức đoàn cứu trợ trao quà đến tận tay bà con miền Trung trong thời gian tới.